Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chồng hình bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dangminh_dds, 10/3/14.

Lượt xem: 3,397

1. dangminh_dds Mới đăng kí

Xin chào ae, hiện mình đang làm đề tài tốt nghiệp
    Trong đề tài cần phải đánh giá hình ảnh trước và sau khi làm
    Mình cần chồng 2 hình lại với nhau để đánh giá (2 hình mình chụp cùng 1 vật thể với cùng 1 khoảng cách)
    Mong ae giúp đỡ
    Mình chân thành cám ơn!

...
  2. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Nói thật là mình ko hiểu thớt đang nói j @@
  3. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Before/ after đó mà.
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Dễ mà, bạn mở 1 hình ra, kéo nốt cái hình còn lại vào. Bên bảng layer xem cái nào nằm trên thì chỉnh opacity cho nó thấp xuống, là sẽ mờ đi để hiện layer dưới lên :) Done
  5. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

chỉ đơn giản là cái ảnh động với hai layer thôi mà bạn chỉ mất một hai phút với pts thôi
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo cách đơn giản của mình, thì mình thường dò xét hình bên ngoài Windows, nhấn Ctrol, chọn 2 hình, và Preview hình đó, và nhấn nút tiến tới, nó cứ lật qua lật lại 2 hình này, là đánh giá dc hình nào đẹp. còn chuyện bạn phải đánh giá phân tích dài dòng tí tì, để chứng minh bạn có con mắt " nghệo sĩ ", là phong cách trình bày của bạn, ha ha ! :))

Hoặc nếu muốn nhìn rõ từng pixel, thì làm theo cách của @ lên em (lên men) , và tắt con mắt, mở con mắt, và nhận xét nhiều nhiều tí xíu. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/3/14

Ủng hộ diễn đàn