Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tách ảnh một cây quạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhtri271, 17/5/16.

Lượt xem: 3,316

1. minhtri271 Mới đăng kí

Ad ơi cho e hỏi e muốn tách hình một cây quạt ra khỏi background thì làm sao ạ ?

...
  2. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

mình nghĩ bạn nên học pts cơ bản đã , trên forum có rất nhiều video hướng dẫn tách nền.
    Hồng Sơnminhtri271 thích bài viết này.
  3. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

dạ e tách cây quạt ra được rồi nhưng những rãnh nhỏ ở lồng quạt có cách nào tách nhanh ko ạ
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Không có tính kiến trì thì miễn học PTS đi bạn :)
    minhtri271 thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

tùy thuộc bg thế nào, có thể là pen hoặc một vài pp khác. b nên gg xem bọn ấn nó remove bg, clipping path cực chi tiết, chủ yếu toàn pen đôi khi masking, nhìn mà kinh.
  6. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

tại mình nhớ là có cách làm như zậy nhưng lâu rồi ko làm nên ko nhớ nên mới hỏi xem có ai biết chỉ mình . Còn như bạn không biết thì ko nên cmt . forum là nơi để học hỏi khi ngta hỏi bạn kêu miễn học . Nói chuyện có suy nghĩ không zậy
  7. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

cám ơn drax nhìu nha
  8. ducuong233

Có làm thì tiến có trí thì lên.
    Học là học từ cái đơn giản nhất. rồi cho đến những cái khó hơn. Rồi từ những cái cơ bản, khi sử dụng những tính năng hỗ trợ thì mới hiểu nguyên lý của nó. -_- Chưa tập trung làm, đã muốn nhanh thì làm sao nên chuyện hả bạn ?
  9. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

vì mình đang rất cần cái đó , nêu là minh đơn thuần đang học thì bạn nói rất đúng mình cũng mún làm từ từ để hiểu hơn, nhưng đây là công việc . mong bạn hiểu (T.T)
  10. ducuong233

Vậy bạn giải quyết được chưa. MÌnh chỉ cách cho :">
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

gg ngay và luôn.
  12. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn gửi hình lên đi, rồi anh em hướng dẫn cho, tách hình khỏi background cũng tùy vào background nó là gì mới dùng công cụ được, có cái chỉ cần dùng công cụ 1 phát là mất viền ngon lành, có cái bạn phải ngồi cả tiếng đó, cố gắng lên, mới đầu ai cũng cần phải học!!
    drax thích bài viết này
  13. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

[​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG] G3VVfjc.jpg

như cây quạt này cắt viền ngoài rồi nhưng ở giữa những song sắt cắt làm sao
  14. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

cám ơn mọi người rất nhiều
  15. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Bạn đưa ảnh dốc lên chứ đưa hình này sao giúp, còn không mình chỉ bạn nè,
    Nếu là hình như trên ta có 2 cách:
    1. Chọn công cụ Magic Wand Tool (W) trong photoshop và click vào từng khe và giữ phím Shift, sau đó vừa nhấp chuột vừa kéo, xong thì nhấn Del để xóa.
    2. Nếu cách trên không được bạn chỉ còn cách là Polygonal Lasso Tool (L) rồi cắt từng khe 1.
    Nếu 2 cách trên không được nửa chỉ có điều bạn kiên trì tập, và nhớ phải kiên trì, vì file này cần tỉ mỉ đó. Chúc bạn thành công!
    tranvan.muondrax thích bài viết này.
  16. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

góp ý kiến nếu ảnh tự chụp thì nên ngâm cứu kỉ lại phông nền cho phù hợp sản phẩm
    còn lấy ảnh từ web thì phải làm thủ công thôi
  17. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

đúng rồi mình toàn tìm ảnh trên web để làm bởi zậy mình cần thay cái nền khác, nên mới tìm cách tách nó ra ak
  18. minhtri271

minhtri271 Mới đăng kí

cám ơn bạn Gia Bảo nha
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  19. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

1 mẹo nhỏ giúp bạn, khi tìm hình ảnh nên chọn mục "Các công cụ tìm kiếm" ở submenu kích thước chọn "Lớn" để không bị bể hình khi mình thiết kế và in. Nếu không bắt buộc hình đó thì bạn tìm cái quạt khác đi, send skype mình tách giúp cho
  20. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nếu là nền trắng thì bạn có thể thử dùng Select Color Range xem! :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn