Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Camera Raw là trong PTS luôn hả mọi người???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi LoveScorpius1511, 23/12/12.

Lượt xem: 19,125

1. LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Chuyện là mình hay nghe mọi ng` chỉnh màu bằng camera raw gì đấy,mình thấy có 1 tấm hình là nó dc cài trong pts luôn.Vậy cho mình hòi đang dùng bản Cs5 portable thì dùng bản Camera raw nào thì dc ah?Mọi ng` giúp mình nha,cám ơn nhiều :x

...
  2. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

thích bản nào thì lên mạng down :| camera chỉ sử dụng cho file RAW thôi !
  3. LoveScorpius1511

LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Là sao bạn ơi :( mình chưa hiểu,lỡ down ko đúng bản thì sao?,có dùng dc chung với PTS ko ??
  4. Keiz Whiski

dùng chung với pts mà :) là chỉ sự dụng được với file có đuôi RAW thôi. không dùng với ảnh jpeg.

cứ google là ra cả thôi :3
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mở ảnh bằng adobe bridge rồi nhấp chuột phải vào ảnh -> open with camera raw
    Mình nhớ ko lầm thì là thế
    P/s: tích hợp sẵn trong bộ photoshop hết
    Keiz Whiski thích bài viết này
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Cao nhân ! Mình bây giờ mới biết Plug-in CameraRAW chỉ mởi được File .RAW .. O.O
    Mình thì dùng cho cả .JPEG, .RAW ....vv :D
    .
    Bạn có thể mở bằng Photoshop hặc Adobe Bridge :like:
    - Vửa Update bản mới nhất CameraRAW 7.3:

Melody Coffee, Hà Bơ, Dung Jin1 người khác thích bài viết này.
  7. LoveScorpius1511

Mình vẫn chưa hiểu gì :(.Có mod nào giải thích rõ hơn dc ạ :(
  8. Keiz Whiski

mình chỉ dùng cho file RAW thôi, mà thật sự bỏ file jpeg vào hiệu quả không cao lắm :)
  9. LoveScorpius1511

Hjx,máy em yếu nên chỉ xài bản PTS Cs5 portable thôi,nên giờ muốn xài cái camera raw nào có thể dùng dc với bản portable này :(.Ah Adobe Bridge là gì mình cũng ko hiểu luôn,mình gà con :(
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đao 1 cái phần mềm về mà chưa tìm hiểu kĩ về nó thì đao làm gì,.lên gg xem camera raw là gì,.dùng để làm gì rồi hẵng vào đây ha :-bd
  11. Keiz Whiski

Down về để tìm hiểu :|
  12. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

thường thì bạn cài PTS thì Adobe Bridge đi cùng luôn
  13. macma2005

macma2005 Mới đăng kí

Bản full mới tích hợp sẳn camera raw , bản bạn đang xài không có đâu ..nếu cấu hình máy yếu nên xài bạn cs3 hoặc 4 chạy cũng ngon lành cành đào
  14. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

camera raw là plugin của photoshop đấy bạn :D, photoshop nào cũng co camera rawb cả, trừ những bản cũ
    Cu DuyBaoLongLe thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn