Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần anh/ chị em tư vấn học 3Ds Max liên quan đến phim trường tại Q.12

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi linhnv68, 24/2/18.

Lượt xem: 6,297

1. linhnv68 Mới đăng kí

Chào anh/ chị
    Công ty mình là một Công ty tổ chức sự kiện ở Quận 12, mấy tháng gần đây Cty có mở phim trường quay MV nên sếp muốn bảo mình đi đăng ký học 3Ds Max để phục vụ phim trường, vì vậy nên mình vào đây nhờ anh/ chị tư vấn là mình nên học những cái gì ạ?
    Hiện tại mình đang ở Nguyễn Văn Quá, Quận 12 và đang làm bên khâu in ấn quảng cáo và biết một số cơ bản về Corel Draw, có thể tự thiết kế cơ bản.
    Nhờ anh/ chị tư vấn cho mình ạ.

...
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Tức là bác muốn làm video 3D hả
  3. linhnv68

linhnv68 Mới đăng kí

tmhung : mình không rõ nên mới hỏi mọi người nè, nghe sếp nói sau khi học xong rồi học tiếp một khóa dựng phim dạy tại cty nữa.
  4. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Chắc là gép 3D vào video 2D, ví dụ như ghép nhân vật vào video kiểu này

Học cái này cũng ko dễ đâu, chưa biết gì về 3D mà học luôn animation thì hơi khoai
  5. linhnv68

linhnv68 Mới đăng kí

tmhung : @@! thế bây giờ mình ra trung tâm đăng ký học những cái gì hả bạn ơi
  6. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

linhnv68 3Dmax mình chỉ dừng lại ở căn bản đủ xài chứ không chuyên sâu nên không rành, mình xài chủ yếu là cinema 4D thôi. Nếu mà để ghép model 3D vô video 2D như clip trên thì bác phải học thêm 1 phần mềm làm video 2D như affter effect chẳng hạn.
    Còn 3D thì học model, thêm vật liệu ánh sáng, làm chuyển động rồi mới xuất ra affter effect, chỉnh sửa hậu kỳ thêm nữa là thành
    Còn nếu trong công ty có đứa biết model, thêm vật liệu ánh sáng thì bác chỉ cần học làm chuyển động thôi.
    Và mỗi khâu của nó cũng tốn 1 khoảng thời gian không nhỏ đâu, học xong hết là trùm rồi
  7. linhnv68

linhnv68 Mới đăng kí

tmhung : Chắc phải trình với sếp là mình đi học căn bản trước ^^ mấy cái kia tính sau cho chắc ăn
  8. bullet91

bullet91 Thành viên cấp 1

Cân nhắc học arena hoặc vtc academy xem sao

Ủng hộ diễn đàn