Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắt ảnh theo hình mình muốn !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi gakeanh, 15/8/13.

Lượt xem: 18,220

1. gakeanh Mới đăng kí

bác nào biết để cắt 1 tấm hình bình thường thành tấm hình có hình dạng khác (ý mình là hình dạng có thể theo mình muốn chứ không rập khuôn tròn hay vuông nhé [​IMG] ) làm như thế nào không... chỉ mình với..!!!
    Thanks đã đọc :)

...
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Ặc....... ^:)^
    Lasso - Polygonal .... v...v..... học tut ghép ảnh đi bạn :|
  3. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Lấy kéo mà cắt bạn ạ :D
  4. gakeanh

gakeanh Mới đăng kí

mình newbie nên chả biết gì nhiều.. nên mong các bro chỉ kĩ xíu @@!
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Google học photoshop cơ bản đi đã
  6. namt

namt Mới đăng kí

pts bạn nhé, còn không biết pts là gì thì youtube nhé
  7. gakeanh

gakeanh Mới đăng kí

thì mấy bro cứ chỉ đi... không có trên GG tui mới mò vào hỏi chứ @@!.. thiệt tình !!!
    trong đây tui nghĩ chắc nhiều bạn chưa hiểu rõ được câu hỏi của tôi..@@!

ý tôi như thế này: ví dụ tôi có 1 tấm ảnh ( cơ bản nó là 1 hình chữ nhật trong đó có mặt tôi ) tôi muốn sửa nó từ hình chữ nhật thành hinh ngôi sao ( hay 1 hình ABC nào đó ) tại vì khi là nó sửa thành hình ngôi sao.. khi lưu xong nó vẫn có viền trắng ở ngoài (các bác hiểu chưa) vấn đề là có cách nào làm mất viền đó không !!
  8. BBerry

BBerry Thành viên cấp 2

Chỉ nhanh cho bạn nhé.
    Sử dụng công cụ Lasso tool ( phím V) rồi cứ thế mà cắt như kéo cắt vậy :D
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chỉ có cắt bằng kéo, như các bạn nói trên kia thoai, hình ảnh luôn luôn là Hình Chữ Nhật, cho dù là trong suốt, cũng phải Hình Chữ Nhật trong suốt nhé ! :))
    Nếu bạn muốn mất cái trắng, thì Save As ra file PNG, nhưng mờ khi xem hình, cũng là Hình Chữ Nhật, xung quanh vẫn thấy nó Trắng Trắng, ha ha ! :))
  10. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

Mấy bạn khÔng hiểu ý bạn ý hỏi gì à.......... Mình đọc xong mà cũng chẳng hiểu ^:)^:3 :3
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn