Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cầu cứu về Portraiture bị lỗi treo máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi michealkingnd91, 30/11/13.

Lượt xem: 2,760

1. michealkingnd91 Thành viên cấp 2

mỗi lần em dùng photoshop để blend hình khi sử dụng plug-in Portraiture để làm mịn da thì khi mới vào ko vấn đề j nhưng sau khi thử zoom hoặc tinh chỉnh 1 thông số nào đó (ví dụ chuyển từ defaul sang nomal khi làm mịn da) thì máy đều bị đơ(treo máy) phải thoát khẩn cấp! và phải tắt photoshop ! dù file ảnh của em là file dung lượng thấp hay cao đều bị lỗi đó! bác nào biết cách khắc phụ chỉ giáo giúp em với ! em xin chân thành cám ơn
    P/s: máy của em là core i5 và ram 4g ! và có card đồ họa dời ! chạy photoshop hay Lr, blend màu ầm ầm! dù file ảnh có lúc tới 23mb 1 pic vẫn chạy ổn! :(

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn tải portraiture từ link khác hoặc bản khác xem sao !
    michealkingnd91 thích bài viết này
  3. michealkingnd91

michealkingnd91 Thành viên cấp 2

em cám ơn bác nhiều ! em sẽ thử ạ! :) hi vọng sẽ ko gặp vấn đề tương tự !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn