Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chạy 2 Photoshop trên cùng 1 máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyentanqn1992, 4/3/18.

Lượt xem: 6,123

1. nguyentanqn1992 Mới đăng kí

Chào các anh chị !
    Cho em hỏi làm thế nào để chạy được 2 phần mềm photoshop trên 1 máy tính ạ
    Em đã tìm trên google nhưng không thấy bài nào hướng dẫn .
    Mong anh chị chỉ giúp em
    Em xin cảm ơn !!!

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

Cứ bật lên và chạy thôi.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. nguyentanqn1992

nguyentanqn1992 Mới đăng kí

chạy không được anh ơi , nó báo đã có 1 bản photoshop chạy hiện tại rồi , k cho chạy bản photoshop thứ 2
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/3/18
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

Chắc adobe nó ưu ái m. M vẫn chạy 1 bản cấp thấp và 1 bản thường là mới nhất song song để xem bản mới có cái gì hay ho mà thớt. Không chém.
  5. nguyentanqn1992

nguyentanqn1992 Mới đăng kí

Mình đang chạy bản photoshop portable , và k chạy đc 2 photoshop cùng lúc
  6. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Tại sao lại muốn chạy 2 bản PTS cùng lúc?
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@David★Lyn : Đúng rùi, mình cũng thắc mắc, chủ thớt cứ mở 2 lần file PSD trong 1 Photoshop, là xong 2 file, tha hồ nhảy qua nhảy lại, chứ, chắc là chủ thớt chưa biết mở 2 file vào 1 Photoshop, mình còn mở đến 20 file trong 1 Photoshop lận, rủi nhảy qua nhảy lại, cũng không cần cài 20 bản version Photoshop nhiều cỡ đó, ha ha ! :))
    David★Lyn thích bài viết này
  8. David★Lyn

tranvan.muon bởi vậy! đọc cáo cap xong là mong lung thật đấy, chẳng biết mục đích ấy nhằm cho việc gì vì xưa nay có Ds nào làm điều đó đâu
  9. tranvan.muon

@David★Lyn : Theo mình nghĩ, thì cài riêng từng file CS3 và CC 2014, down riêng, là chạy chung 1 lúc dc, còn cài bằng manager, là không cho chạy chung 1 máy. chắc là chủ thớt cài bằng Manager, chọn nhiều version, rùi không thể chạy chung dc nữa, vì có anh Manager quản lý từng version òi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/3/18
  10. bdesign

bdesign Banned

Hay quá!Cho xin file gốc nhá!
  11. tranvan.muon

@bdesign : Ú hồn ! la lên hay quá vụ gì vậy ? file gì hay quá vậy ? :))

Do chủ thớt cài bằng Manager, chọn nhiều món, nên không chạy dc chung nhau, mình cài riêng từng món, khác ngày với nhau, không ai biết ai, chạy thì cứ chạy chung dc. :))
  12. bdesign

bdesign Banned

Ối dời ơi thày Muôn đây dồi! Vào đây chỉ còn có mỗi thày Muôn viết bài tử tế, thiếu thày thì chả còn biết vào làm gì, diễn đàn giờ toàn xì pam nên nhân thể xì pam tí cho vui chứ cũng chán chả muốn vào nữa.
  13. David★Lyn

tranvan.muon đấy là cách cài đặt, nhưng vẫn thắc mắc. Chạy 2 PTS để làm gì
  14. tranvan.muon

@David★Lyn : Chạy chung, để thử RAM chịu nỗi 2 Photoshop hok, ấy mà nhĩ ! giống như bạn mặc vào 2 cái wần, thử xem, nó có bị tét quần, vậy đó, còn lý do gì nữa ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/3/18
  15. David★Lyn

tranvan.muon thế thì nó sai qá, cứ bật hết mớ app của Adobe lên một lần là biết thôi mà :))

Ủng hộ diễn đàn