Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chiến lược marketing online hiệu quả nhất năm 2018

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Thuong12, 17/4/18.

Lượt xem: 3,826

1. Thuong12 Banned

Nội dung quyết định 90% thành công của chiến lược marketing online
    Content là điểm mấu chốt quyết định chiến lược doanh nghiệp bạn có thành công hay không? Để xây dựng nội dung hiệu quả thì bạn cần biết sản phẩm của mình là gì, khách hàng tiềm năng hướng tới là ai? Sau đó, hãy đặt vị trí của mình vào khách hàng để hiễu rõ nhu cầu cần thiết khách hàng, từ đó, content một cách tối ưu.

Content quyết định 90% thành công chiến lược marketing online
    Vậy tiêu chí nào đánh giá nội dung hiệu quả ?

1. Nội dung chất lượng - đi kèm với độ tin cậy

Việc cung cấp các thông tin cần thiết, hữu ích cho khách hàng là nhiệm vụ cấp bách của dân content.

Bạn có thể tạo độ tin cậy cho website bằng cách:

• Xác thực vị trí nội dung bằng những đoạn trích dẫn hay số liệu thực tế

• Có thể đưa ra đánh giá, nhận xét của một số người có uy tín

• Hình ảnh, video mang tính thực tế - thông tin đáng tin cậy xác thực cho Content
    2. Thông tin phải hữu ích với khách hàng

Bạn phải đảm bảo rằng nội dung phải thực sự có ích đối với người dùng.

Nếu các bạn thật sự khó khăn trong việc biên soạn content và không đưa ra các ý tưởng content, thì bạn có thể tham khảo bài viết 5 Công cụ SEO đắc lực tăng hiệu quả Content Marketing.

3. Content giá trị, khác biệt

Giả sử bạn đặt mình vào vị trí khách hàng đang tìm kiếm thông tin sản phẩm. Bạn sẽ cảm thấy khó chịu khi quá nhiều trang web tương tự nhau, chỉ khác tiêu đề.

Vậy nên, bận phải khẳng định content của mình phải khác với đối thủ và có điểm gì nổi bật vượt trội hơn.

Ở đây, điểm khác biết không hẳn là biến hóa câu chữ, mà là xây dựng ý tưởng content riêng biệt mang tính độc đáo - Google sẽ đánh giá cao nội dung của bạn.

4. Hình ảnh, video

Một văn bản chỉ chứa đoạn text thì quá nhàm chán, bạn cần thêm một số ảnh linh động, hoặc video bất kỳ kể về trải nghiệm thực tế mà bạn trải qua. Quan trọng, đừng để lỗi chính tả của bạn gây khó chịu cho người đọc. Hội tụ đủ mấy yếu tố trên thì bài viết khá là thú vị, thu hút ánh nhìn từ người đọc.

...
  2. chủ top viết thêm đi, em học hỏi

Ủng hộ diễn đàn