Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh sửa chữ trong file word dạng pdf.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhduong234, 28/7/18.

Lượt xem: 2,076

1. minhduong234 Mới đăng kí

Em chào các bác, tình hình là em có 1 file WORD dạng PDF, em muốn sửa ngày tháng trong đó phải làm như nào ạ.
    Em có dùng qua lệnh text trong PTS nhưng cái màu chữ mới viết không giống được với chữ có sẵn, và cái nữa là font mình viết không khớp với font trên file PDF đó.
    Các bác có thể giúp em xử lý nó với, có cách nào mà như "chổi Format" trong Excel và Word không ạ?
    Cảm ơn các bác!

...
  2. iarTpeDgnuT

iarTpeDgnuT Mới đăng kí

Bước 1: Xách định font chữ (nếu không thạo có thể chụp ảnh 1 đoạn chữ sau vào trang whatthefontis.com để tìm font chính xác

Bước 2: Mở file PDF bằng PTS, chọn lệnh text --> chọn font chữ đúng --> chọn màu bằng cách sử dụng color picker lấy màu chữ cũ trên pdf.

Bước 3: Gõ 1 đoạn text có nội dung giống với 1 đoạn text trong file pdf kia --> kéo đoạn text vừa gõ chồng lên đoạn text pdf đó -- > nhấn giữ ctrl để điểu chỉnh kích thước đoạn text PTS bằng chuột, sao cho vừa vặn và khớp nhất với đoạn text trên PDF.

=>>> cơ bản là vấn đề của bạn đã được giải quyết.
    minhduong234tranvan.muon thích bài viết này.
  3. minhduong234

minhduong234 Mới đăng kí

Cảm ơn bác nhiều, chúc sức khoẻ :D

Ủng hộ diễn đàn