Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi 2 lỗi này trên Worpress

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi DucChungXI, 2/10/15.

Lượt xem: 1,760

1. DucChungXI Thành viên cấp 1

Em mới học wordpress còn nhiều cái chưa biết mong các anh chỉ thêm
    1,Trong sao em đăng bài viết trong admin thì báo đăng bài thành công như khi ra web kích vào tiêu đề '' 5 bom tấn siêu anh hùng hứa hẹn gây bão năm 2016'' thì báo lỗi

2,Sao font em bị lỗi gì đây ạ chữ thì méo chữ thì bình thường Web em chưa cái cái Plugin font nào hết mới chỉ cài đúng có 1 cái theme safiha mong các anh chỉ em cách sửa lỗi em cảm ơn

...
  2. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Font này ko hỗ trợ tiếng việt nhé bạn, bạn tìm font nào tiếng việt mà dùng.Nhớ xóa font cũ đi nhé.
    bạn có thể xem hướng dẫn trên google: tại đây
    DucChungXI thích bài viết này
  3. DucChungXI

DucChungXI Thành viên cấp 1

Font này không hộ trợ là sao bạn, nghĩa là cái theme này không hỗ trợ font tiếng việt à
  4. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

ko phải theme ko hỗ trợ mà là font đang dùng trong theme là font nước ngoài chứ k phải font tiếng việt. cũng như bạn dùng pts ý. có font tiếng việt, font nước ngoài.
    Bạn muốn dùng font tiếng việt thì phải sửa trong CSS ý. Thay font đang dùng thành font tiếng việt.
    DucChungXI thích bài viết này
  5. DucChungXI

Bạn chỉ mình cách khắc phục sửa luôn đc ko mình mình mới dùng worpress nên ko biết css nào ở đâu với sửa thế nào.Cảm ơ
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

#2 nói đúng rồi, topic này mình không support thêm nữa
  7. DucChungXI

Em cảm ơn các anh rất là nhiêu cho em hỏi đúng nốt câu này nữa thôi là Sao trang web của em đăng bài vào trong 1 Menu của trang web nhưng nó lại ko hiển thị bài viết ạ nó
    Cái Menu Truyện Tranh em tạo từ Pages xong vào Menu em Custom Link lại như trong hình khi đăng bài em cũng đã Tick vào Mục Truyện Tranh và Post bài nhưng khi ra trang web kiểm tra thì lại không thấy gì hết và chỉ hiện cái chữ Truyện Tranh Tiêu đề bài viết em đặt là ARMOR WARS chứ ko phải là Truyện tranh cái chữ Truyện tranh này từ đâu mà có ạ không biết là em có làm sai chỗ nào ko nữa mong các anh chỉ cho em cách sửa lỗi

8. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

1) Phần lớn theme nước ngoài ko hỗ trợ tiếng việt nên gây ra tình trạng giống bạn
    2) Nếu báo lỗi thì bạn vào Setting -> permalink -> chọn là id xem bài viết ra được ko, nếu ok thì bạn chọn lại là Post Name và Update lại là ok
  9. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Mình teamview xem giúp cho :)
  10. hochoi

hochoi Banned

Trước mình có đọc ở trang và mình nhớ là lỗi này thường gây ra bởi permalink, bạn khắc phục như bạn pvandung2010 nói ở trên hoặc bạn có thể tải lại file .htaccess và save lại permalink là đc

Ủng hộ diễn đàn