Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về việc màu của ảnh khi xài Action Photoshop sau khi in ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi genieloc, 6/1/14.

Lượt xem: 2,490

1. genieloc Thành viên cấp 1

Các Action em xài cho ảnh khi retouch hình khi đăng lên đều đúng màu và đẹp như thường nhưng khi in ra thì nó bị trường hợp ám màu, bết màu và sai lệch rất nhiều so với màu thật
    có cách nào khắc phục và in ra đúng màu Action đã chạy không ạ
    vì khi lên màu bằng những Action có sẳn nó rất đẹp nhưng lại không in ra được
    như vậy cũng như không ạ
    các anh chị rành về việc này giúp em nha
    em cảm ơn!

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vấn đề ko phải là có xài action hay ko , mà là ở hệ màu trong photoshop.
    Hệ màu RGB thường ko dùng cho việc in ấn, mà nên dùng hệ màu CMYK hoặc xuất ra định dạng TIFF( TIFF là định dạng lưu trữ dữ liệu màu sắc tốt nhất nên size hơi cao)
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/14
    nonameyoyo, genieloc, Hồng Sơn2 người khác thích bài viết này.
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình set luôn CMYK mode để dễ chỉnh sửa nhất là khi màu ra không được như ý muốn
  4. genieloc

genieloc Thành viên cấp 1

Dạ em cám ơn ạ Nhưng cho em hỏi ngu 1 cái là mình đổi chế độ màu ở đâu ạ?
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Bạn vào Image > Mode > CMYK Color nhá, nhớ đánh dấu kiểm vào View > Proof Setup > Working CMYK :D:D:D:D
    genieloc thích bài viết này
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

à, cẩn thận lúc chỉnh sửa màu nhất là màu xanh (xanh lá cây-xanh lam) nhá, vì cái nhóm màu này bị sai lệch nhiều nhất đấy :D
    genieloc thích bài viết này
  7. genieloc

genieloc Thành viên cấp 1

cám ơn bạn nhiều lắm ^^!
    ZinP thích bài viết này
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

không có gì :D
  9. danghaibang

danghaibang Thành viên cấp 1

nếu in trên giấy thường thì có bị lệch màu như lày ko nhỉ ?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn