Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi 2 điều ở photoshop và illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi balapbaxam, 12/6/14.

Lượt xem: 3,521

1. balapbaxam Mới đăng kí

Chào mọi người, mình có một vài thắc mắc nhỏ ở cả phần mềm photoshop cs6 và illustrator. Mong mọi người giúp đỡ
    1/ Photoshop
    Làm sao để text nó nằm ngửa ra và uốn luộn được như : [​IMG]
    ( Cho mình xin cái cover của TVC làm minh họa nhé ^^ )

2/ Illustrator
    Mình thì tập làm typo được ít rồi, nhưng mình không tìm được bài tut nào chỉ cho mình các để làm nét thanh nét đậm, mình chịu nên hầu như nét thanh thì mình đi 1 line, còn nét đậm mình phải đi 2 line xong tô phần giữa không thôi @@

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

phần đầu mình chưa hình dung ra sẽ dùng công cụ nào, có thể là dùng warp trong Ctr+T còn cái thú 2 trong Ai bạn có thể tạo nét thanh nét đâm cho stroke trong bảng stroke option. Nhanh nhất là vẽ xong 1 nét, bấm V rồi bấm vào nó, trên thanh công cụ sẽ có quick option của stroke. Cái ô thứ nhất, hình vạch ngang, bấm vào để mở menu sổ xuống, chọn loại nét cho troke là được. tùy chỉnh nhiều hơn thì móc bảng stroke ra
  3. balapbaxam

balapbaxam Mới đăng kí

Lenm : Thanks bạn nhiều ^^
  4. thanhthanhka

thanhthanhka Mới đăng kí

bạn có thể nói cụ thể hơn tý
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn vào window để lấy bảng stroke option ra nhé. Trên bảng đấy sẽ có tùy chọn dạng nét của stroke. Có mấy cái bảng sổ đấy, bạn tự tìm hiểu nhé, cũng k khó đâu

Ủng hộ diễn đàn