Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về biểu tượng khóa bên phải layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mottydong, 22/7/17.

Lượt xem: 2,082

1. mottydong Thành viên cấp 1

mình mở file PTS của bên Trung Quốc làm thấy có nhiều layer bị dính khóa thế này. mình không rõ khóa thế này là khóa gì, và cũng ko thể mở ra đc. Mọi người có ai biết cách giải quyết ko? mình cảm ơn

...
  2. newsky76

newsky76 Mới đăng kí

Ấn vào đây để mở khóa :))
    mottydongtranvan.muon thích bài viết này.
  3. mottydong

mottydong Thành viên cấp 1

ko đơn giản thế bác ạ :)) nếu là khóa layer thường thì sẽ thế này, khóa nó trắng tinh cơ.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@mottydong : Người ta # trên kia đã bỏ công sức up hình chỉ dẫn e ấn nút theo mũi tên, để mở khóa, thì e cứ làm theo đi, so bì trắng hay tinh làm gì vậy ! nhấn 1 lần là mở, hok mở dc thì nhấn thêm 1 lần, là đóng khóa lại, cứ thế vậy thoai, e đừng so bì trắng hay tinh nữa nhé, nhắm con mắt lại là xong phim ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/17
  5. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

Cái này gọi là transparent lock, tức là khóa bảo vệ vùng trong suốt trên layer. Bạn click như sau để mở ra nhé :like:
    Hồng Sơn, mottydongtranvan.muon thích bài viết này.
  6. mottydong

thank các bác tư vấn
  7. mottydong

tranvan.muon : sao bác gay gắt thế nhỉ? em làm theo bác #2 chưa đc thì em nói thế có gì sai ạ? bác thử đặt transparent lock rồi nháy đúp vào hình chiếc khóa thoải mái xem có mở đc ko.
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@mottydong : e phải tập dc cái chiêu nói 1 hiểu 10, và tập dc cái chiêu nhìn xa trong rộng chứ, e phải lướt mắt, là nhìn thấy có 4 mục Lock, nhìn thấy có chữ Lock, rùi sẽ hiểu đến 8, a nhìn các bạn # trên kia chỉ dẫn, ngó lướt qua cũng hiểu đến 9 lận.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/17

Ủng hộ diễn đàn