Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có cách nào kéo gradient hay brush không bị sọc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hongtran_87, 14/11/15.

Lượt xem: 7,899

1. hongtran_87 Mới đăng kí

Nhờ vả mọi người giúp em nhé. Em cũng gà mờ lắm. Có ai biết cách khắc phục sọc khi kéo Gradient hay dùng brush đánh không. Mỗi khi kéo gradient Forground to Transparent thì bị sọc rất nhiều, làm sao có thể khắc phục tình trạng đó. Nhờ mọi người giúp em nhé.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sọc là sao? Ý thớt là giữa các màu không được mượt?
  3. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Cái này cũng thấy mấy bác diễn đàn khác cũng than, phần lớn do card thôi bạn ợ, nó mà hiện check như trong hình thì ok còn không thì quá nhọ cho card bác :v Illustrator nhé, còn lại bác check cái color xem có dùng web colors không. GL =))
    Edit>Preferences

hongtran_87 thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái tính năng GPU kia chỉ hỗ trợ trên phiên bản Ai CC 2015 trở đi thôi. Với lại nó cũng chỉ hỗ trợ một số dòng card chứ ko phải tất cả.
  5. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 19/11/15
  6. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

#dieuhauteo: có cách nào khắc phục không bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/11/15
  7. Dalthedragon

Dalthedragon Mới đăng kí

Vụ này mình cũng chưa thấy bao giờ, thậm chí là mình đang dùng đồ cùi onboard của Intel nữa :v
  8. dieuhauteo

Mình đã bị rồi, giờ câu đưa cái ảnh full màn mình của cậu cho mình xem nó như lào đã =.=
  9. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

này do vấn đề của PTS mà bạn? thường mình làm trong Ai thì không bị trường hợp này
  10. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

dieuhauteo : kéo Gradient bị như thế này nè bạn.Có cách nào khác phục không bạn
  11. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

dieuhauteo : màn hình của mình là như thế này nè bạn.Có cách nào kiểm tra ben Pts k bạn?
  12. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

trungtin_mai : mình kéo bên AI vẫn bị. PTs thì nhìn đỡ hơn nhưng vẫn thấy lỗi
  13. dieuhauteo

Update driver của cậu kìa nó bảo đó thử update lại rồi reset đó, không được để mình hỏi giúp nhờ bọn Adobe fix cho.
  14. dieuhauteo

NVIDIA support.
    • NVIDIA Quadro K Series
    • NVIDIA Quadro 6xxx
    • NVIDIA Quadro 5xxx
    • NVIDIA Quadro 4xxx
    • NVIDIA Quadro 2xxx
    • NVIDIA Quadro 2xxxD
    • NVIDIA Quadro 6xx
    • NVIDIA GeForce GTX Series (4xx, 5xx, 6xx, 7xx, Titan)
  15. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

dieuhauteo : mình cũng thử update rồi nhưng vẫn không đc
  16. hongtran_87

hongtran_87 Mới đăng kí

17. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Do card màn hình đó bạn, cái này ko khắc phục được đâu
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn