Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Con gái dễ thương khác con gái đẹp như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 23/10/13.

Lượt xem: 8,160

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Con gái đẹp chưa chắc đã dễ thương, nhưng con gái dễ thương lo gì không đẹp.

Từ khi sinh ra, con gái ai chẳng muốn mình đẹp, nhưng nhỡ may bạn sinh ra với một khuôn mặt không mấy xinh xắn, một thân hình không mấy gọn gàng,...thì làm sao? Đừng lo lắng nhé, vì bạn vẫn còn một vũ khí tối ưu khác đó chính là tính cách. Người xưa có câu "cái nết đánh chết cái đẹp" không sai các bạn à, cái tính cách nó quyết định nhiều thứ lắm, đương nhiên một vẻ bề ngoài ưa nhìn cũng có những ưu thế riêng, ví như người ta sẽ ấn tượng và bị thu hút mạnh hơn với những cô nàng xinh xắn trong lần gặp đầu tiên, ừ, ai chẳng có thiện cảm với cái đẹp chứ? Thế là chấm hết, có thể còn có một chuỗi lằng nhằng những lý do khác chỉ những người "yêu chuộng cái đẹp quá mức và cuồng đi thẩm mỹ viện" mới nghĩ ra để biện bạch.

Còn sau đó thì sao? sau cái ấn tượng đầu tiên ấy là gì? lại là chuyện khác. Cái ấn tượng tốt ban đầu có tiếp tục mạnh mẽ, cái thiện cảm có tiếp tục được nhân lên, và hàng tá những cảm xúc trạng thái tốt đẹp khác có được sinh ra... tất cả những thứ đó giờ đây phải chờ xem bản thân cô gái ấy thể hiện thế nào. Và cái vế sau của câu nói này lại hoàn toàn nằm trong chính tính cách của bạn quyết định, không còn chỗ cho cái mã bề ngoài ra oai nữa rồi. Dĩ nhiên vẫn còn phụ thuộc vào các yếu tố khác như trình độ học vấn, kiến thức xã hội,v..v..tùy hoàn cảnh, nhưng tôi chỉ nói đến cái sự dễ thương trong tính cách thôi nhé các cô gái, những cái khác chắc là bàn sau vào một dịp khác trong một bài khác.

Điểm khác biệt lớn nhất giữa cái dễ thương và cái đẹp nó nằm ở chỗ là một người không thích, không ưa hay thậm chí là ghét bạn vẫn có thể nói bạn đẹp, đừng vội kết luận đó là lời khen, chưa hẳn nhé, người ta chỉ nói sự thật thôi. Nhưng ngược lại, khi có ai khen bạn dễ thương thì hãy vô tư hỉnh mũi cười toe toét hay gào thét sung sướng trong lòng, vì chắc chắn đó là một lời khen thật sự. Đấy, thế nên đừng chạnh lòng tự hỏi sao ai đó không nói bạn đẹp mà lại nói bạn dễ thương nhé, xin thưa, ngoài kia có hàng tá hotgirl đang ước ao được khen như bạn đấy cô gái ạ!

Nói thế không có nghĩa là các cô gái đẹp không dễ thương, nhưng thực tế mà nói thì đúng là vậy, đa phần những cô gái mà tôi biết (tôi biết nhé) thì dường như đang đánh mất cái sự dễ thương của mình theo thời gian, có thể do khi trưởng thành tính họ vậy, hoặc do môi trường sống, hoặc do được ưu ái quá nên đâm ra chảnh chọe, lúc nào cũng muốn mình là trung tâm quả đất, thích gì thì nhất nhất phải được đáp ứng ngay luôn và lập tức.

Ừ thì cứ cho là con gái có quyền đòi hỏi, nhờ vả hay thậm chí là ăn vạ, nhưng chỉ trong giới hạn chịu đựng nào đó thôi, hay đôi khi làm nũng với anh chàng người yêu thôi thì còn chấp nhận được, sẽ không ai quan tâm, không ai nói đến, nhưng đằng này lại quá ư là..., lúc nào cũng muốn người khác chiều mình, không quan tâm là gia đình, bạn bè, người "quen" hay "biết" thì đúng là phải nói thật. Rồi kết quả cuối cùng tất yếu xảy ra là mọi người xung quanh không chịu nỗi cái tính tiểu thư thái quá ấy nữa, rồi tẩy chai, rồi cho ra rìa danh sách quan tâm, nặng nề hơn là những ấn tượng tốt đẹp ban đầu trong mắt mọi người hoàn toàn mất hút, mặc dù cô gái ấy ngày càng xinh. Èo, nghe nghiêm trọng nhỉ? nhưng hoàn toàn có thể xảy ra, và vẫn đang xảy ra đấy thôi.

Còn con gái dễ thương lại khác, khác nhiều lắm nhé. Mặc dù không xinh lắm, lùn lùn, tròn tròn, mà vẫn tấp nập người theo đuổi, xung quanh bạn bè sao mà tốt quá xá, đi đâu cũng được thiên hạ quan tâm. Cái dễ thương có thể nằm ở tiếng cười thiệt tự nhiên, hay cái răng khểnh lộ ra khi cười, cách nói chuyện lý lẽ, thân hình mụp mụp, hay sự hiểu biết và khéo léo trong giao tiếp, biết cái gì cần nói, nên nói và không nên nói. Không làm người đối diện chán phát ốm với những kiểu cách học theo trong phim Hàn,...blah..blah...

Đó là cái duyên ngầm bạn ạ, nó không hoành tráng cũng không phô trương ra bên ngoài, nhưng được cái nó Thật và Chất, nó Thật vì có ai phẫu thuật thẩm mỹ cho tính cách mình dễ thương lên được đâu. Và vì nó Thật nên kéo theo nó Chất, nó không màu mè, không vẽ vời, không tạo cho ta cảm giác "giả", khi tiếp xúc với những cô nàng dễ thương, bạn sẽ thấy cảm giác nó phiêu thế nào, cách họ nói chuyện rất hút, "tự nhiên nhưng không vô duyên". Một cô gái có cái tâm sáng thì tự nhiên sẽ "sáng", sẽ được mọi người công nhận mà không cần PR.

Thế đấy, chỉ là một vài tiểu tiết nhỏ mà cá nhân tôi nhìn thấy, nên tôi mong các bạn, đặc biệt là những cô gái hay cảm thấy tự ti về bản thân, hãy cứ tự tin sống với chính mình bạn nhé, và hãy nhớ một điều " con gái đẹp chưa chắc đã dễ thương, nhưng con gái dễ thương lo gì không đẹp." Cơ mà nếu vừa dễ thương, vừa đẹp thì thôi rồi, quá ư là tuyệt vời.

P/s: Tôi viết bài này, chỉ đơn giản là trên góc nhìn cá nhân, không có ý bôi bác ai, cũng không chủ tâm xiên xỏ ai.
    Tác giả: Nắng Lạ - Guu.vn

...
    THAITRUONG.052, pitlamgi, Hẻo Hóm Hĩnh1 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thích con gái có duyên thầm hơn !
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mother of PR cách 1 đoạn có 1 ảnh PR :v :v
  4. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

THAITRUONG.052 thích bài viết này
  5. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Vãi cả Guu, trong 1 bài 5 cái Guu
  6. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

Nói chuyện với các em dễ thương công nhận là thú vị cực í :D Cơ mà những em ngoài không xinh trong không đẹp thì hơi khó xử lý. Bên ngoài không cần rạng ngời quyến rũ, chỉn chu gọn gàng là vừa mắt rồi mà mình nhắc cái là y như rằng hằm hè hậm hực kiểu lên viết status phê phán những con người chỉ-biết-chăm-chút-vẻ-ngoài, nói chung là chán ==
  7. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

con gái hơi cá tính xíu là Guu Guu Guu Guu Guu của mềnh :D
  8. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Các.bạn thấy mình dễ thương hem :)))
    zai nào đi nhà nghỉ đi :))
    - quay lại với bài viết:) hẳn là " gái đẹp chưa chắc đã dễ thương,mà đã dễ thương. rồi thì lo gì không đẹp "

Với quan điểm của mình thấy thì người con gái đẹp thì đương nhiên là dễ thương.Bởi vì cái vẻ đẹp của họ đã gây ấn tượng với mọi người...khen họ đẹp cũng chỉ là sự thật. Nhưng còn sự dễ thương kia có tồn tại dc hay không ,đó là ở cách sống,cách ứng xử và tính cách của họ.... đó mới là điều quan trọng để họ có dễ thương hay là dễ ghét :)))

Còn những người con gái có vẻ ngoài k sắc sảo,k quá ưa nhìn,nhưng họ lại dễ thương. Đó là do tính cách tạo nên sự dễ thương đó :) và họ là những người con gái " đẹp" đẹp trong cảm nhận,và đẹp cả trong ánh mắt của những người quanh họ..... Đó mới là vẻ đẹp tồn tại lâu dài và mãi mãi :)

P/s : tớ luôn vui vì người yêu tớ k xinh,nhưng cô ấy dễ thương ;))
  9. Radium

Radium Thành viên cấp 3

10. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

em số 4 có duyên giống gấu e, nhìn là muốn kiss :))

Ủng hộ diễn đàn