Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ebook Lightroom toàn tập

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Amigen, 5/9/12.

Lượt xem: 212,306

1. heke13

heke13 Thành viên cấp 1

em xem..em thanh thớt phát
  2. minhminhvan

minhminhvan Thành viên cấp 1

Pass vẫn là amigen, link vẫn còn down tốt.
    Cảm ơn bạn :D
  3. noobie

noobie Mới đăng kí

các bác ơi cho e hỏi chút: em import ảnh vào LR nhưng mà toàn bị ám vàng so vs ảnh gốc là ntn bác nhỉ @@. Các bác chỉ em cách import vào mà ko bị ám vàng với. Em mới dùng LR và dùng LR 5. Em cảm ơn các bác ạ :D
  4. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Đã cám ơn thớt, tuy nhiên bạn Amigen nếu có thời gian sửa lại bài đăng chỗ đổi cái đuôi Piz sang zip ý. Thực ra thao tác đơn giản nhưng ko phải ai cũng biết, nhiều bạn lười đọc phần comment nên ko biết làm thế nào
  5. thangkuhp

thangkuhp Mới đăng kí

Tks bác thớt rất nhiều ạ. Quá tốt cho newbie như e
  6. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

thank thớt .cơ mak e sắp tẩu hỏa nhập ma rồi~X(~X(~X(~X(.bắt đền thớt 8-}8-}8-}
  7. i_truongan

i_truongan Banned

cảm ơn nhiều nhé thớt.
  8. hoangthang2404

hoangthang2404 Mới đăng kí

Bạn Amigen ơi mình hỏi chút:
    - Trong lightroom, muốn thay đổi thứ tự giữa các bức ảnh thì làm như thế nào? Điều này đặc biệt hay dùng khi thao tác trong module Slide hoặc Web, khi muốn thay đổi thứ tự ảnh để bố cục trông hợp lý hơn chẳng hạn.
    - Thứ 2 là trong module Web, khi edit xong rồi và muốn upload thì kích vào nút " Upload"- Phần mềm bật ra một hộp thoại yêu cầu nhập Username và Password. Cho mình hỏi là Username và Password này thì mình đăng kí ở đâu? Hoặc muốn có link như trong bản demo cậu dẫn trong tài liệu thì làm như thế nào? ( users1.jabry.com/amigen/Gallery/)
    Tài liệu bạn viết rất bổ ích :)
    Trên đây là 2 câu hỏi mình thắc mắc, có ji giúp mình nhé!
    Many thanks :)
  9. khoa khờ khạo

khoa khờ khạo Mới đăng kí

thank bạn nhe!
  10. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Ebook Lightroom toàn tập

hoangthang2404
    - Phần về sắp xếp ảnh, bạn có thể thay đổi bố cục bằng cách sắp xếp ảnh trong Library khi Import. Bạn vào module Sideshow hay Wb sẽ thấy layout của nó mỗi khung hình có đánh số và hình được gán tự động theo thứ tự danh sách hình trong Library. Bạn có thể chọn layout trước, sau đó xác định bố cục hình, đặt tên hình theo thứ tự 1,2,3 hay a,b,c với thứ tự tương ứng muốn thể hiện trong layout. Cuối cùng Import hình vào LR và làm phần còn lại.

- Phần này bạn có thể tìm hiểu về web host và phương thức upload web lên host nhé. Nói sơ là bạn đăng ký host, lấy pass và username từ host để vào vá up.
  11. quocvq

quocvq Mới đăng kí

tks chủ thớt
  12. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Thanks thớt nhiều. Đang tập tành cái này đây :D
  13. hunter_tht

hunter_tht Mới đăng kí

Sao minh ko unlock file download dc
    ? Pass chuẩn rồi chứ?
    Amigen thích bài viết này
  14. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Mọi thứ vẫn okie nha bạn. Bạn kiểm tra lại kí tự gõ có dư khoảng trắng không, đổi đuôi file chưa... Tại nhiều người đã down và giải nén thành công... ^^
  15. pun232

pun232 Mới đăng kí

Tks tks bác nhiều nhiều, có cái này gà như em ngon quá :3
  16. Lord Of The Gays

Lord Of The Gays Thành viên cấp 1

pass amigen ở link MF không được ạ
  17. Mr.Long

Mr.Long Thành viên cấp 2

Bác thớt xem lại pass unlock file trên MF cho em với. Em không tải được ạ! :((
  18. Pi §à ▲♀▼

Pi §à ▲♀▼ Mới đăng kí

đọc file kiểu gì đây bác ơi
  19. redskullmetal

redskullmetal Thành viên cấp 1

mấy bác đánh pass bằng bàn phím đi chứ đừng copy.copy không được đâu.
  20. adwph

adwph Thành viên cấp 2

Tks bạn nhé

Ủng hộ diễn đàn