Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ chọn máy ảnh !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi AnhKhoi, 23/8/13.

Lượt xem: 2,042

1. AnhKhoi Mới đăng kí

Tình hình em chỉ có 15 - 16 triệu. Nhờ các bác tư vấn mua 1 con canon về chụp tiệc cưới và chân dung ( bao gồm cả bộ nhé )
    em dự định ntn các bác xem có được hay ko?
    Canon 40D + lens 18 - 55
    Đèn Flash YN 467
    Lens 50mm 1.8
    Và 1 thứ phụ kiện nữa là đủ khoảng tiền đó.
    em tính như vậy có được ko ạ.
    mong các anh đi trước tư vấn cho em
    Ps/ em chỉ có thể mua được ở hà nội, các anh cho em xin địa chỉ cửa hàng nên mua nhé,
    Em xin cảm ơn trước

...
  2. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

chụp cưới vậy không được đâu bạn, chất lượng file ra không đủ để đem đi in khổ lớn đâu.
    Mình nghĩ với canon thì ít nhất body phải là 60d, lens bạn có thể tham khảo combo 24-70 tamron, 50 1.8 tàm tạm thôi.
    Nói thật là cai combo của bạn chỉ đủ để nghịch chơi chứ không đi làm nghề được đâu :")
    AnhKhoi thích bài viết này
  3. AnhKhoi

AnhKhoi Mới đăng kí

Cảm ơn chanh đá nhiều nhé !
  4. AnhKhoi

AnhKhoi Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi tí nữa ạ .
    Với khoảng tiền đó của em nên mua máy gì để phục vụ cho nhu cầu như trên bài viết của em ạ .
  5. Nghĩa Nguyễn

Nghĩa Nguyễn Thành viên cấp 1

16tr thì bạn có khả năng mua combo 60D + fix 50 1.8 rồi bạn ạ, flash tính sau, thêm 500k mua thêm hộp chống ẩm nữa là ok :D
  6. AnhKhoi

AnhKhoi Mới đăng kí

Anh nghĩa Nguyễn, như vậy em nghĩ ko ổn chụp tiệc cưới.
  7. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

500 - 550 - 600D hàng 2nd chỉ quanh quanh đâu đó gần 10 chai.
    Tamron 17-50 2.8 non VC tầm 5tr thì phải. dư giả thì làm thêm 1 cháu 50 1.8, may mắn thì còn tiền để quất 1 cháu Youngnuo

Ủng hộ diễn đàn