Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình thay hình ảnh " no thumbnail " trong code Blogspot với

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi thongtinnhadat365, 4/2/15.

Lượt xem: 3,337

1. thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

chuyện là mình mới được anh rể cho cái tên miền .land , mầy mò cả tuần nay tìm cho em ấy cái code blog chỉnh lại giờ còn một vẫn đề mà mãi mình không tìm chỉnh được, bạn nào chỉ giúp mình với.
    Mình xin vào chủ đề chính: cái ảnh có chữ " no thumbnail " trong hình đại diện bài viết khi vào trang chủ nhìn nó cứ xấu xấu thế nào ấy, mình muốn đổi ảnh đấy thành ảnh đúng chủ đề trang web mình làm, và cái quan trọng là nhìn đẹp hơn:v :v. bạn nào chuyên về code blog chỉ giúp mình với.
    link trang chủ em no:
    http://www.nhachungcu.land/

Mong nhận được sự giúp đỡ gấp ~X(

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lỗi này là do bạn copy ảnh từ đâu về, khi viết bài bạn phải tự up ảnh từ Blogger và chèn vào ấy :)
    robozap, chunglamhtthongtinnhadat365 thích bài viết này.
  3. Krime

Krime Thành viên cấp 1

No thumb này hình như là chưa set ảnh feature:-?
    thongtinnhadat365 thích bài viết này
  4. thongtinnhadat365

thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

để sáng mai mình gửi cả code blog này lên các bạn coi giúp mình với nhé, giờ muộn rồi mắt nó lim dim quá trời #:-s
  5. chunglamht

chunglamht Thành viên cấp 1

Bạn phải set ảnh trực tiếp từ blogger cơ thì nó mới hiện nguyên hình, đừng chèn ảnh bằng thẻ img từ nguồn khác. cứ tải về máy rồi up lên chèn vào.
  6. thongtinnhadat365

code của blog mình đây bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với =((
    link dowload code ^:)^------ media
  7. Phạm Hữu Dư

Cụ thể thì mình có nói rồi, chỉ có lý do đó thôi! Ko biết ai sao chứ riêng mình thì ko có thời gian để down cái đó về kiểm tra đâu :)
  8. thongtinnhadat365

Phạm Hữu Dư theo mình hiểu ý bạn có phải như này không: ảnh đại diện đó ( có chữ no thumbnail ) khi thay bằng ảnh khác (cho đẹp hơn) thì ảnh mới này mình phải lấy link trên blog đó luôn, khi đã xuất bản ảnh đấy (không biết mình làm vậy có đúng không ).
    Nhưng mình không tìm được cái link ảnh xấu này để thay ấy ! mà tìm hoài rồi không được.~X(
  9. Phạm Hữu Dư

Nói như thế này cho dễ hiểu nhé, bạn tìm cái bài nào bị No Image, xóa sạch nội dung đi rồi tự viết lại hết, chú ý ở phần hình ảnh trong bài viết bạn dùng công cụ upload của Blogger mà up lên chèn vào bài! Xong save lại xem lại kết quả đi :)
    thongtinnhadat365Krime thích bài viết này.
  10. nguyen duc cuong

nguyen duc cuong Mới đăng kí

Vấn đề này đơn giản thôi bạn. Những bài không có ảnh thumbnail khi hiện trên trang chủ là do ảnh trong bài viết của bạn được copy từ trang khác. Khi viết bài, hay copy bài, bạn nên save ảnh về máy tính rồi tải ảnh lên lại trong phần soạn thảo bài viết. Khi đó blog sẽ nhận diện được ảnh của bạn
  11. thongtinnhadat365

cảm ơn các bạn, ăn tết mấy hôm chắc diễn đàn ít bạn vào, mình định chuyển qua wp làm cho em nó, làm blogspot thi thoảng thấy nó lỗi.
  12. Phạm Hữu Dư

Lỗi hay ko là do người dùng có biết xài hay ko, chứ Blogspot rất ổn định và chả thấy lỗi gì :)
  13. thongtinnhadat365

mình mới đổi qua làm wordpers rồi, tại mình gà nên chỉnh mãi trên blogspot không đước, mấy hôm nay đang loay hoay với em nó về những phát sinh mới ! :*
  14. Phạm Hữu Dư

Làm Wordpress thì sau này sẽ phát sinh các vấn đề về host, ddos này nọ lại càng đau não thêm đấy nhé!
  15. rozbadao

rozbadao Mới đăng kí

Có bác nào cho em xin cái code tự động nhận thumbail của youtube theo kích thước của mình được không, cứu e :(

Ủng hộ diễn đàn