Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình với mình mới làm quen với Lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Hi im Bisu, 20/11/15.

Lượt xem: 3,912

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Chào mọi người, tình hình là mình thường sử dụng Photoshop và Illustrators nên vừa mới làm quen Lightroom cảm thấy rất bỡ ngỡ.
    Mọi người cho mình hỏi là sao nó tự động import hết tất cả hình trong máy mình vậy, mỗi lần mở library lên rất là nặng, với sao là cái file tối file sáng vậy các bác.
    Các bác nào biết về Lightroom không cho mình xin skype đàm đạo với được không, mình cám ơn các bạn rất nhiều ^^
    Chúc các bạn 20/11 về trường vui vẻ và được nhìn những em nữ sinh hậu bối xinh tươi nẩy nở và trưởng thành ;))

...
  2. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

trước khi làm 1 bộ ảnh nào cũng zậy !!! phải tạo 1 catalog trước rồi check all rồi inport thôi !
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

4. s3v3nlov3

s3v3nlov3 Thành viên cấp 1

Ligtroom củng hay, nhưng vẩn thích dùng PTS hơn
  5. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

bạn vào file -> new catalag -> rồi chọn đến thứ mục còn inport ảnh thôi !!
  6. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Gà Con Lạc Mẹ Mình có cách nào để xóa hết hình ảnh trong lightroom, tại mình chỉ thích xài hình nào thì import hình đó vào thôi chứ ko muốn nó tự động cập nhập cả ngàn hình trong máy :(

Ủng hộ diễn đàn