Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý cái biển QC

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Danghg, 7/12/16.

Lượt xem: 5,472

1. Danghg Thành viên cấp 2

E dự định sắp mở cửa hàng Qc nhưng đang muốn làm cái biển đơn giản nhưng đẹp, hôm nay nghịch tý các bác cho ý kiến với :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Theo riêng mình thấy thì có khác biệt, nhưng nhìn không ưa mắt.
  3. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

bác có skype ko cho em giao lưu phát :D
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Chủ yếu là để các bác nhận xét mà :))
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nếu biển này làm bằng mica, chữ làm nổi có đèn ở trong. Mặt chữ màu vàng, cạnh đứng màu trắng thì ok.
    Như này hơi rối với mấy cái Lục giác ở giữa -_-
  6. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

7. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

ý của mình cũng nthe, định làm chữ nổi nhưng đơn giản, để kiểu lục giác lạ lạ cũng thấy hay hay. in bạt chắc tệ lắm
  8. ducuong233

Cái này mà in bạt thì -_-. Nát =)) Quá xấu luôn.
  9. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Biết đâu bất ngờ :D:D:)):))
  10. namluvnhung2010

namluvnhung2010 Thành viên cấp 1

Đen trắng nghe đơn điệu nhỉ ? bác thử lên mầu xem nào !
    Mà phương án bạt hay alu - mica vậy bác chủ ?
  11. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

bển bảng thì cứ làm cho chữ to, dày, mập mạp, màu đậm vào.. trông thật là nổi, bật đập vào mắt người ta liền... ấy..:)), như thế mới oai.
  12. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình tính là để chữ nổi bác ạ, lúc trước định để mặt trắng k, sau thấy bác ducuong233 để mặt màu vàng bóng thấy đẹp hơn đấy
  13. ducuong233

Thì nếu bác để nền đen bóng mica hay gì tùy, còn chữ để dạng nổi hình hộp (Cái này ko phải dân trong nghề nên không biết gọi thế nào) dạng 3D. phần cạnh chữ mầu trắng, mặt của chữ màu vàng thì cứ phải gọi là nổi thôi rồi.
    Cơ mà bác sắp xếp lại bố cục đi, chưa ổng, vì nếu làm như mẫu trên thì làm hình nổi sẽ phản tác dụng, nhiều chi tiết quá, chói khó nhìn.
    Cứ các nét đậm mà phang, còn phần dịch vụ thì cho thành dòng text ngang thôi, không nhất thiết phải bo như vậy.
  14. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Nếu là mica mình xin góp ý như sau
    Càng ít chữ càng rẻ
    Càng ít chữ càng sang trọng.
    Vậy là đủ bạn ei

Ủng hộ diễn đàn