Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Hướng dẫn làm hiệu ứng màu cho Logo cực đẹp như thế này ah!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PTCMaster, 13/3/15.

Lượt xem: 3,113

1. PTCMaster Thành viên cấp 1

Chả là em mê cái hiệu ứng màu như logo này quá! mà không biết cách làm! Bác nào làm được thì hướng dẫn cho em với ah! Đội ơn các bác! :D

Ảnh gốc:

Ảnh đã đổ hiệu ứng:

...
  2. PTCMaster

PTCMaster Thành viên cấp 1

Up lên bác nào giúp mình với! Có vẻ khó quá nhỉ? :)
  3. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

oi hết 2h của mình. thấy cái này lạ nên ngồi vọc thử
    Làm cái này sử dụng màu tô và blend rồi chấm chấm phết phết, dựa thẩm mỹ của bản thân là chủ yếu, ko có con số cụ thể nên ko hướng dẫn chi tiết bạn dc ;(

Cái Bô TrôllPTCMaster thích bài viết này.
  4. PTCMaster

Dudesi Cảm ơn bác! Bác làm còn đẹp hơn nó nữa. :v
    Ko cần con số cụ thể đâu! ôi khi nãy bác làm sao ko quay phim lại luôn! :D
    Bác có thể làm lại và quay video luôn được không ah? Chân thành cảm ơn bác rất rất nhiều! :D
  5. PTCMaster

Không thì bác hướng dẫn những cái cơ bản cũng được ah! :D
    như đường light phá sáng, màu mè phát sáng....lâu lắm rồi em không dùng PTS, giờ quên hết rồi!
  6. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

Mình làm theo hứng mà, thấy là vọc liền nên ko nghĩ đến việc quay video.
    Nếu bác cần file PSD full layer thì mai mình gửi cho, file mình để trên máy ở cty rồi, nhưng nói trc là làm gấp nên các layer hơi lộn xộn tý :)
    PTCMaster thích bài viết này
  7. PTCMaster

thế bác gửi luôn cho em ha! :D
    Bác có thể up lên mây, hoặc gửi mail cho em cũng đc! :D
    nhưng up lên mây thì nhiều bạn học hỏi đc hơn
    Thanks bác!
    Nếu ko tiện thì mail em: arch.edudn@gmail.com
  8. Mystery

Mystery Mới đăng kí

Bác cho em xin PSD với ạ, thanks bác nhiều lắm, mail của em là : titafamily@gmail.com
  9. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

nếu là pts thì dùng pen đi nét..tạo các mảng từng layer sau đó Ctrl + Layer từng mảng dùng brush mềm tô tô quẹt quẹt là nhanh nhất :)))
  10. PTCMaster

Dudesi , kayznguyen 2 bác có online ko? chỉ em làm luôn đi! đang cần gấp ah! Em muốn hỏi muột vào thứ...như đường line phát sáng...em tạo đường line rồi mà nó không có nét như thế! nó bè sang 2 bên...:(
  11. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

-_- sao lại còn brush biếc gì ở đây ? dùng pentool đi nét mất vài giây xong tô màu cho path đó, rồi trong blending option nó có outer glow với cả inner glow đó -_- vọc đi
    Cái Bô TrôllPTCMaster thích bài viết này.
  12. PTCMaster

Good Neighbour Em làm thử rồi! nhưng cái đường line Pen của em nó lại...nhọn ở 2 đầu và bè ra chính giữa, nó chỉ phát sáng ở 2 bên của line, còn khoảng trống ở giữ là màu trắng! @@
    Còn đường line ở phía trên của bác kia rất nét! không hiểu sao nữa!
  13. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

bạn đi path xong chuột phải chọn stroke path xong rồi bỏ tick cái "simulate pressure" đi là ok, ở mục "tool" thì chọn brush, trước đó thì để brush là 2 px nét cứng nhé
    PTCMaster thích bài viết này
  14. PTCMaster

15. PTCMaster

Cái line vẫn không sáng được bác ah! :(
  16. PTCMaster

em mới làm được thế này thôi ah! :( Chẳng biết làm sao được line mảnh và những mảng màu như thế kia nữa!

17. PTCMaster

Dudesi
    vào giúp em tý bác ơi! :(
  18. tabinlei93

tabinlei93 Mới đăng kí

19. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

@ PTCMaster: arkk xin lỗi bạn, hôm qua đúng là làm gấp, mắt nhắm mắt mở thế nào merge file luôn rồi @@. Giờ lười làm lại quá, chắc phải nhờ các bạn khác rồi.
    Đây là cách mình làm: dùng AI vẽ lại logo rồi import qua Pts với 2 layer, một layer tô màu nền là xanh đen, layer còn lại là đường line trắng. Sau đó tạo nhiều layer khác nhau, mỗi layer này sử dụng brush rồi tô tô quẹt quẹt kết hợp blend. Kiên nhẫn xíu là sẽ làm dc thôi. Chúc bạn thành công :D

20. PTCMaster

Dudesi bác vẽ cho em 2-3 cái layer cho em xem thôi cung đc ah! ko cần bác làm lại từ đầu đâu ah!

Ủng hộ diễn đàn