Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help me!] Lỗi đổ bóng trên Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi thinhtk, 13/5/14.

Lượt xem: 5,498

1. thinhtk Thành viên cấp 2

Khi mình làm file và đổ bóng trên Ai bằng công cụ : Effect / Stylize / Drop Shadow, thì vẫn bình thường nhưng khi bình phim mình quay lại thì bóng đổ nó lại nhảy lên phía trên thay vì phía dưới .
    Có bác nào biết lỗi này không giúp e với.
    Thanks!

...
  2. s0rry91

s0rry91 Banned

Drop Shadow có 3 cái thông số ấy bạn.
    Chỉnh những thông số đấy, có thể cho về số âm thì bóng sẽ ngược lại với số dương.
  3. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

Mình biết là vậy nhưng trong một bản thiết kế có sử dụng nhiều bóng đổ thì khó quản lý được hết, mình muốn biết nó bị lỗi j để khác phục từ đầu chứ bình phim xong mà ngồi chỉnh từ từng chỗ bị thì hơi cực :)
  4. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

thực sự là chưa hiểu ý chủ thớt là gì, mình cũng sử dụng AI lâu rồi mà chả hiểu :D
  5. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

bạn nhìn hình minh họa mình up lên là hiểu ngay, khi chữ ngang bình thường thì bóng đổ nằm bên dưới nhưng khi quay đứng lên thì bóng đổ nằm bên trên
  6. NTPham

NTPham Mới đăng kí

learn.by.hardthinhtk thích bài viết này.
  7. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

bác ntpham expand nó rồi.expand nó ra rồi thì chắc chắn nó không sao,nhưng chủ thớt hỏi là lúc mới đổ bóng xong rồi quay luôn ấy, nhưng sao máy mình chưa expand mà nó cũng chẳng bị lỗi như chủ thớt, mình tìm mãi mà chưa ra tại sao chủ thớt lại bị như thế :D
  8. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

Thi thoảng mới bị ak bạn, mình vừa bị xong nè, in ra thành phẩm rồi mới biết, kiểm tra file thì thấy bị như vậy. file đó khách hàng họ gửi file cho bên mình in.
  9. nuhoang0204

nuhoang0204 Thành viên cấp 2

U quay chữ xong wa đổ bóng oy chỉnh thông số pần đó hok pải ngon lành hơn sao
  10. Angry Mouse

Angry Mouse Thành viên cấp 1

mặc định khi đổ bóng bạn đã set trục xy của bóng đổ rồi, nên nó luôn hiểu là bóng sẽ theo trục xy, cho dù bạn có quay theo hướng nào đi nữa, trong in ấn thì có muôn vàn lỗi, nào là bóng, hình ảnh, chữ 4 màu, trapping v.v... nên bạn để ý khi nào file khách gởi có bóng nếu bạn muốn quay nó thì phải expand cho chắc rồi xoay vòng vòng cũng đc

Ủng hộ diễn đàn