Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Helpme! Khi mở file psd bằng Photoshop thì chỉ thấy màu đen chứ không thấy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi onix95, 2/8/14.

Lượt xem: 4,845

1. onix95 Mới đăng kí

Chào cả nhà ạ!
    Em là newbie của diên đàn và mới sử dụng Photoshop được mấy bữa.
    Vài hôm trước em vừa chỉnh sửa một file ảnh RAW và lưu thành file .PSD của Photoshop các step em làm. Nhưng hôm nay khi em mở lên thì thấy chỉ một màu đen như ảnh dưới mà không nhìn thấy các layer em đã chỉnh sửa
    Không biết các bác/anh/chị/các bạn có biết lỗi trên là lỗi gì và sửa lỗi như không ạ, làm ơn chỉ giúp em với. Ảnh em save as ra em del mất rồi nên muốn mở ra để save as ảnh khác.
    Em xin cám ơn trước ạ!
    P/s: Trước khi lập chủ đề em đã search 1 lượt rồi nhưng không tìm thấy câu trả lời, lần đầu lập topic nếu có gì sai sót mong mọi người bỏ quá cho ạ!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt gộp hết vào rồi thì móc đâu ra layer nữa :-?
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.
  3. onix95

onix95 Mới đăng kí

Em sure là em chưa gộp hay làm gì cả, ko biết có ai nghịc ngợm động vào hay không thôi, hix hix
  4. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Khó đỡ vụ này đây :))
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:D chúc mừng thớt quá hên rồi đó :v :v làm lại đi
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể thớt vô tình nhấn Ctrl + E rồi save lại mà ko để ý không ta? Thớt chắc chắn là mình ko gộp có đúng ko? Thử mở một file .psd khác xem có bị tình trạng như vậy ko?
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.
  7. onix95

onix95 Mới đăng kí

15 file của em làm thì có 2 file bị như này ạ :(
    Ảnh em làm lại hôm qua rồi cơ mà thấy nó xấu không thể tả các bác ạ, chắc lúc ấy ko có cảm xúc để làm :(
    thôi đành chấp nhận vậy!
  8. onix95

onix95 Mới đăng kí

Hẹ hẹ! e tìm được nguyên nhân rồi, chẳng là do khi e làm ảnh xong lại convert sang màu RGB (vì e đang để sRGB) nên mới bị thế, thank cả nhà ạ!
  9. Trần Danh Đăng

Trần Danh Đăng Mới đăng kí

Em cũng đang bị thế này, bác tìm ra cách rồi có cứu dc ko? Giúp e với!!!

Ủng hộ diễn đàn