Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HK-Phone lừa đảo chuyên nghiệp...

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi bthoinay47, 3/9/13.

Lượt xem: 18,453

1. bthoinay47 Banned

Thời gian vừa quan, sản phẩm điện thoại của Hkphone được quảng cáo rất rầm rộ bởi cửa hàng này bỏ tiền ra để đăng báo rất nhiều. Theo 1 nhân viên kĩ thuật cũ làm bên này (đã bỏ việc vì thấy Hkphone làm ăn quá gian xảo) thì nguồn gốc sản phẩm do Hkphone bán ra từ các xưởng nhỏ ở Trung Quốc lắp ráp và bán lẻ ở chợ Móng Cái - Quảng Ninh. Hkphone mua về và bảo là hãng điện thoại Hkphone nhằm làm người tiêu dùng tin tưởng và mua, chất lượng rất kém, các chi tiết bên trong rất sơ sài, được hàn gắn thủ công, rất dễ hư hỏng khi máy nóng lên và đến khi hư hỏng đi bảo hành thì chỉ có 1 đi không trở lại hoặc trở lại với thân tàn ma dại, trung tâm bảo hành của hkphone lúc nào cũng ứ hàng bảo hành đến mức thợ ở đây phát nản, toàn muốn bỏ việc nên hkphone rất hay tuyển thợ mới. Tại Việt Nam cũng có rất nhiều hãng điện thoại khác làm ăn rất uy tín, mình đã trải nghiệm và rất yên tâm, các bạn nên tránh xa HÃNG ĐIỆN THOẠI HKPHONE này càng gấp càng tốt, kẻo lúc mất tiền rồi thì chỉ có kêu “tại mình ngu” mà thôi. Mình nói theo 1 cách chân thành, không có ý phá hoại ai hết, chỉ là mình cũng như các chú xe ôm mà thôi, thấy bất bình ra tay tương trợ, bảo vệ người tiêu dùng, dù là trên bàn phím đi chăng nữa.

Một cửa hàng Hkphone như xó bếp mà vẫn được gọi là hãng điện thoại, nơi đây chuyên lừa đảo người mua là chính, mọi người cần cảnh giác.

...
    ductuyenhl thích bài viết này
  2. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Không biết bác thế nào, chứ con HKPhone H8-3G mình mua 3tr9 lúc mới ra, sài đến giờ cũng gần 2 năm mà em nó vẫn cứ vững như bàn thạch, đã rớt lên rớt xuống hơn chục lần mà em nó vẫn tỉnh bơ.
  3. ductuyenhl

ductuyenhl Thành viên cấp 1

hkphone thì chất lượng cực kém rồi.phòng em ngay cạnh hkphone Khâm Thiên đây.nó chụp ảnh lên bao nhiêu xe máy và người mua vào xem,thực ra toàn là xe nhân viên thôi.
  4. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Đúng là bạn rất ngu khi bị lừa ( nếu thực sự bị lừa )
    Còn một điều thấy bạn ngu nữa là bạn đang cái post này ở chủ đề nào ? :))
    Điều thứ 3 là chụp ảnh đích thị của hàng này hẳn là bạn có thù hằn gì với người ta và hẳn là bài này nhảm nhí hết sức =))
    "trung tâm bảo hành của hkphone lúc nào cũng ứ hàng bảo hành đến mức thợ ở đây phát nản" Có vấn đề về cách suy nghĩ thì phải, ko bảo hành cho khách thì thợ sướng bỏ cmnr, ko phải sửa mà vẫn có lương, việc gì phải nghỉ =))
    Thái độ viết bài của bạn lồi vãi cả lõm ra ấy :))
    RIP

WhiteSakura, An Thị Gì Gì Đấyninh milan thích bài viết này.
  5. Sun

Sun Mới đăng kí

Hồi còn đi phụ việc quảng cáo cho ông anh em đi thì cũng lắp mấy cái biển cho bọn HK phone này ở Hà Nội, tới đó làm 1 buổi mà ko biết bao nhiêu người tới tìm đến để bảo hành luôn =))
  6. wancheung

wancheung Thành viên cấp 2

HKPhone còn đỡ các bác ạ, em dùng con Revo Max mua cuối năm ngoái, dùng phà phà có bị gì đâu. Chưa kể có lần vừa chạy xe vừa nghe điện thoại, bị rớt, được bác đi xe phía sau cáng thêm phát nữa. Nát cái màn hình, nhưng cảm ứng và vẫn chạy bình thường.
    Em giờ mới sợ cái thằng Sài Gòn HKphone kìa. Đó mới là hàng tào lao. Thằng em của em không biết, thấy em dùng HKPhone Revo Max, nó đú đởn mua HKphone Revo Max Pro của mấy thằng SGHKphone. Dùng xíu là nóng máy, cảm ứng giật, mạng 2G chứ ko 3G được. Đi Bảo Hành thì nó bắt xuống Q.6, xuống đến nơi nó bảo mua ở đâu đưa về đó Bảo hành, thế là nó lại chạy về Q. Tân Bình ... cứ đi đi, về về, nó nản quá, đắp mền con máy đó luôn!
  7. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Cái tên này chỉ có thế để nói thôi à?
    Mình hoạt động ở khá nhiều diễn đàn, vừa thấy cái tiêu đề này ở congdongjava.com, qua đây lại thấy :|
  8. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Một antifan của khphone đi bêu rếu chăg
  9. Steven Nguyen

Steven Nguyen Mới đăng kí

Em thì ko có HKPhone nhưng thằng bạn em mới mua 1 em đc 2 tháng. Nhìn như SS4, cài Rom S4 vào, ngon luôn.
    2 tháng nay rồi, chơi game đồ họa trâu cắn đc hết và có rơi 2 3 lần nhưng vẫn mượt mà lắm, xem phim HD720 phe phé có sao đâu.
  10. wancheung

Nói gì thì nói chứ sau con Revo Max, tớ dùng tiếp tới HD4 và vừa rồi mới nâng cấp lên Revo Lead lõi tứ. Phải nói là tuyệt đấy chứ. Cài cả đống ứng dụng mạng xã hội như facebook, Chrome, Firefox, UC, Opera, Zalo, v.v... vào mà chạy vẫn phà phà.
    Nhiều bác Anti HKphone có thể do các bác bị lừa bởi mấy thằng bán hàng khác, bán đồ tào lao mà cứ gắn mác HKphone. Các bác nên nhớ HKphone chẳng có sản phẩm nào mang tên HKPHone S4 hay HKPhone Note 1, 2, 3 cả, toàn những tay bán hàng tự phong thôi!
    Tony Nguyễn thích bài viết này
  11. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

cái revo đời 1 của mình cầm xán lên xán xuống mà nó chỉ cong cái vỏ kim loại còn màn hình thì vẫn xài bt.cầu cho nó bể mà nó k bể..haizzz..anti à thím..8->8->
  12. wancheung

Giờ em đang hóng con Max8 hay Lead 8, bác nào trải nghiệm chán rồi thì giao lưu lại với con Lead 16Gb em bù tiền đây :D
  13. khoinguyennvn

khoinguyennvn Thành viên cấp 1

Đúng là tiền nào của đó thôi, cứ chọn hãng nào uy tín vừa tầm mà sd, như hiện nay có mẫy hãng của Hàn quốc xài cựcoke , giá cg bình vừa tầm, công nghệ bảo hành rất ổn, chứ hkphone là hàng tàu thì chỉ đi nhái lại của hãng khác nên ko chất lượng.
    Vài dòng góp ý là a mình đã xai HKphone khi mới ra, mua 2 cái xài nhung thây ko ổn, nên giờ chuyển qua xài mấy con Sky, LG .. của hàn quốc, nói chung cấu hình mạnh công nghệ cao hơn nhiều, nói chung là hài lòng, các b có thể tới cửa hàng địện thoại cho test thử màn hình lớn choi game cực đã luôn.
  14. tienanhcntt2

tienanhcntt2 Mới đăng kí

Video hiện được giới hạn trong 15 giây – chỉ đủ cho một tinnhắn ngắn hoặc clip, và đủ ngắn để dễ dàng có thể tải lên. Bạn có thể sử dụngcác video trong thư viện của bạn hoặc quay một video mới. Sau đó, có thể thêmcác hiệu ứng đen trắng hoặc phong cách cổ điển (Vintage). Như với Instagram, nhữnghiệu ứng này có thể cho bạn một video kiểu retro. Đây là cách chỉnh sửa cựcđơn giản, và cùng rất dễ làm.
  15. sandview

sandview Mới đăng kí

HKphone dùng cũng được nhưng đồ tàu nên không bền, vừa hết bảo hành là hay bị tèo lắm, linh kiện thì đắt như ma, thà đi mua cái mới.

Ủng hộ diễn đàn