Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học về kỹ thuật blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrtu_93, 2/10/15.

Lượt xem: 1,948

1. mrtu_93 Thành viên cấp 2

mình chào các bạn mình muốn học về blend màu để tạo ra màu mới thì làm như thế nào mình chỉ xem mấy tut ở trên youtube nhưng thực sự là chưa hiểu 1 số vấn đề cho lắm mình chỉ biết sơ qua kỹ thuật về blend màu cơ bản thôi
    thứ 1 : độ sáng tối của bức ảnh thì chỉnh curves để tăng hay giảm sáng tối
    thứ 2: hệ màu thì chủ yếu là dùng 2 hệ màu chính là RBG và CMYK
    thứ 3 : các chế độ blend mod trong layer như multiply , overly , screen là 3 chế độ sử dụng chính
    thứ 4 : độ tương phản
    vậy mình có thể nhờ các bạn chỉ thêm 1 số công cụ # hỗ trợ như level hue/saturation.. ... trong image/adjusments dùng để làm gì nữa
    p/s : thực sự là mình chưa nắm rõ nhiều về chức năng của từng công cụ trong adjusments mà nên mình post để mọi người chỉ giáo cho mình

...
  2. herodark

herodark Thành viên cấp 1

haj12a1vn thích bài viết này
  3. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

nếu bạn chỉ mún blend màu thì mình vote chuyển wa lightroom, dễ vọc dễ thấy :D
    haj12a1vn thích bài viết này
  4. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

cảm ơn 2 bạn đã giải đáp cho mình tuy nhiên ý kiến mình là mĩnh muốn học là hiểu những chức năng hay công cụ để blend trong PTS chứ ko xem những tut ở trên youtube vì mấy tút đó họ làm nhanh mà có những chỗ mà mình chưa hiểu nhiều mình là mình học cơ bản để sau này làm nâng cao chứ ko phải là xem rồi làm theo
  5. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

khó để nói để blend như kiểu này cần xài công cụ nào (như 1+1=2), tại từng công cụ có nhìu cách ứng dụng khác nhau, để ra cùng 1 màu có thể có rất nhìu cách
    qua chia sẻ của bạn thì mình đoán bạn đã xem phải những loại Tut chỉ nói cách làm mà ko giải thích, mà thường kiểu này thì ông nội newbie cũng ko hiểu nổi
    rất may là vẫn tồn tại mấy Tut có kèm giải thích (đa số = Tiếng Anh), nếu bạn kiên trì chắc chắn sẽ gặp dc thui :D
  6. hungdaik

hungdaik Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn