Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Anh chị nào rành rọt về Double Exposure có thể chỉ dẫn em được không ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thato1804, 27/10/15.

Lượt xem: 2,704

1. thato1804 Mới đăng kí

Các anh chị có thể hướng dẫn em cách làm như thế nào để lồng ghép hai ảnh này vào với nhau được không ạ? Em học trên youtube trên mạng mà vẫn chưa làm được. Em xin đa tạ !

...
  2. thato1804

thato1804 Mới đăng kí

vì em mới đăng ký tham gia group mình nên chưa gửi ảnh vào câu trả lời được ý ạ, nên nói hơi khó. em muốn lồng hai ảnh sao cho nhìn nó hài hòa cân xứng vào 1 chút ạ
  3. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

double exposure thì nhiều tut nhưng thực ra nó chẳng có công thức chung nào cả :D
    quan trọng là cái blend mode bạn set thế nào thôi. có thể chồng layer này lên layer kia hoặc ngược lại. nếu layer nằm dưới muốn đè đc vùng đen của layer trên thì set layer trên là screen hoặc lighten tuỳ ảnh. ngươc lại nó mà là vùng trắng thì set multiply hoặc darken
    muốn ưng hơn thì đắp thêm cái level hoặc curve lên. kéo trượt vặn vẹo các kiểu :)) cứ phá đi. sáng tạo nhiều nó mới ra vấn đề :D
    Hồng Sơnminolta9xi thích bài viết này.
  4. thato1804

thato1804 Mới đăng kí

nhưng em không biết làm :( anh chị nào có thể giúp em với :(((((((
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-w ít nhất cũng phải đưa cái ảnh k dính watermark thì người ta đi qua người ta mới làm hộ cho chứ, dính watermark như kia thì sao mà giúp đc

Ủng hộ diễn đàn