Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách đánh số thứ tự trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi kotozin, 14/12/13.

Lượt xem: 24,570

1. kotozin Thành viên cấp 1

mình cần in voucher nhưng khách yêu cầu đánh số thứ tự từ 1 đến 1000 bác biết cách làm trong illustrator hay Corel không ạ.

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Cái này mình chỉ biết trên Corel.
    Vào menu File > print merge > Create ... > Create ... > chọn ngay khung Numeric field: đặt tên , VD: STT > Add > click vào field name đó > bỏ stick ô Continually , Starting: 1 Ending: 1000 >next > next > finish > chọn Insert rồi đặt ở vị trí mình cần đánh stt là xong
    manh_nvmkhanhdu1994id thích bài viết này.
  3. Viet Bun

Viet Bun Mới đăng kí

minh lam nhu ban nhung ko co dk
  4. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Viet Bun
    Bạn làm theo những bước trên rồi đặt " print merge " bạn mới tạo có dạng <tên> lên vị trí mình cần.
    Như hình dưới. Sau đó bạn nhấn vào "Merge to new document" để kiểm tra.
    Ở đây mình chỉ biết tạo thành từ page chứ ko làm trực tiếp trên 1 page đc. Khi muốn in bạn về lại tab đã tạo print merge chọn Perform print merge để chọn máy in và kích cỡ giấy để in.
    Mình in file pdf để bạn dễ hình dung.
  5. Viet Bun

Viet Bun Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé. Mình làm mãi mà không được
  6. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

7. adwph

adwph Thành viên cấp 2

Nếu mà cái voucher này là bạn mang ra ngoài để in thì không cần đánh số vào đâu, bạn chỉ cần là tạo 1 vị trí

ví dụ:
    No.:...................
    ở 1 vị trí nào đó.

sao đó gửi file cho nhà cung cấp, nói là đánh số thứ tự từ 1 đến 1000, là người ta sẽ tự động đánh số vào thôi.
  8. Long_Design

Long_Design Mới đăng kí

nó hơi loằng ngoằng HL.Thanh teamview giúp mình đc k?

Ủng hộ diễn đàn