Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách đặt phím tắt trong Photoshop dành cho Mac?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ljz282, 24/3/13.

Lượt xem: 6,419

1. ljz282 Mới đăng kí

Các bác có biết làm thế nào để đặt được shortcuts trong photoshop từ phím của Windows thành Mac không ạ? Vì ở nhà em dùng windows, ở công ty lại toàn máy Mac, em muốn đổi shortcut ở nhà thành phím của máy Mac luôn cho quen. Nhưng thử đổi nút Alt cho Ctrl thì nó cứ báo không được :( Ví dụ như là Ctrl + N đổi thành Alt + N nó cứ không cho ý :(

...
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

bạn muốn đổi phím tắt cho pts thì vào edit vào mục key board để đổi theo ý mình nhé nếu máy không cho đổi thì tức là đã có phím trùng rồi
  3. ljz282

ljz282 Mới đăng kí

Vấn đề là không đổi được chứ nó không bị trùng. Vậy nên mới cần nhờ xem có cao thủ nào biết cách đặt được phím Alt và phím Windows thay không :))

Ủng hộ diễn đàn