Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm mờ viền ảnh như trong hình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi love5, 12/7/13.

Lượt xem: 20,191

1. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Bạn ý nói: "Mình có một số hình, và mình muốn chỉnh sửa thành thế này, bạn nào biết làm hướng dẫn mình với, cái hình mờ bên trong và có viền đen như thế này (mình cũng không biết cách giải thích, mọi người xem ảnh rồi giúp mình với) "

"Và cho mình hỏi thêm là hệ màu CMYK là gì vậy mọi người?"
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Với những hình mà là hiệu ứng Trắng, thì hok có gì khó cả, có nghĩa là sao chép Channel của hình mẫu kia, lắp vào Mask của hình muốn gia công này, chắc chắn là giống nhau được !

Hình gốc :

Sao chép Channel hình này :

Lắp vào Layer Mask hình dưới này, miễn có hiệu ứng y chan là dc rùi ! :))

Action 1 phát, là có cả đóng hình hiệu ứng như vậy ! :))

Hình gốc :

Sao chép Channel theo mẫu kia, đưa vào hình gia công dưới này, xong phim, ha ha ! :))

love5 thích bài viết này
  3. love5

love5 Mới đăng kí

bạn tranvan.muon làm chuẩn rùi đó :)), để làm thử xem
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. love5

love5 Mới đăng kí

5. love5

love5 Mới đăng kí

làm được viền đen rui nhưng khi đưa vào game vẫn còn cái khung, làm sao khắc phục nhỉ?
  6. love5

love5 Mới đăng kí

ông có add hình critical được hok? sao t add nó báo lỗi hoài, sửa màu rgb thành cmyk thì ôi thôi rồi:(( đỏ chót
  7. love5

love5 Mới đăng kí

t chơi pản PUK tiếng việt, chủ yếu là thay hình cho đẹp thui chứ tui chơi dỡ lắm nên không có xài mấy cái mod đó
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn