Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Đáp] Về vấn đề mở tắt photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tynk, 19/8/15.

Lượt xem: 1,723

1. Tynk Thành viên cấp 2

Xin chào các bác ạ. Hôm trước máy em có cài AE nhưng bị lỗi nên em gỡ ra.. sao khi gỡ giờ photoshop trong máy em nó bị sao ý khi em bấm chuột phải vô ảnh để mở ảnh bằng pts thì nó không có hiện chức năng open with bằng photo shop bữa. Mình đã thử brow program nhưng cũng không được. Bác nào biết Pts trong máy bị mình bị lỗi gì không vậy giúp với. Em cảm ơn nhìu ạ :)

...
  2. DGB

DGB Thành viên cấp 2

gỡ pts ra roi thì còn pts đâu mà mở
  3. DGB

DGB Thành viên cấp 2

à đọc k kĩ. Kích chọn Control Panel sau đó chọn Default Programs trong phần icon phía dưới.
    Ở đây bạn sẽ thấy 2 lựa chọn như sau
    Set your default programs: Lựa chọn ứng dụng mặc định
    Associate a file type or protocol with a program: chọn định dạng file gắn với 1 phần mềm
    Nếu bạn chọn tuỳ chọn đầu tiên Set your default programs, sẽ có 1 danh sách các phần mềm khác nhau đã được cài đặt trên máy tính. Lựa chọn 1 phần mềm và Windows sẽ nói cho bạn biết bao nhiêu ứng dụng được mặc định mở ra.
    Bạn có thể kích vào Set this program as default để mở tất cả các định dạng file mặc định hoặc kích Choose defaults for this program để chỉ định riêng các định dạng . Hi vọng đc
    Tynk thích bài viết này
  4. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

mình làm tới bước Set your default programs nhưng vẫn không thấy PTS đâu bác
    DGB :(
  5. DGB

DGB Thành viên cấp 2

browse tới thư mục cài pts roi chọn coi đc khong
  6. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

đã brow nhưng k được.. chắc phải xóa pts cài lại rồi :'(
  7. DGB

DGB Thành viên cấp 2

:D vậy à bệnh lạ nhỉ
  8. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

mới check die cả em Light Rôm luôn ròi :( Gỡ có 1 em AE mà kéo 1 dàn die à. Thật k thể tin được
  9. DGB

DGB Thành viên cấp 2

tạo 1 Text Document ra Chép đoạn mã sau vào notepad: Windows Registry Editor Version 5.00[HKEY_CLASSES_ROOT*shellOpen with Photoshop][HKEY_CLASSES_ROOT*shellOpen with Photoshopcommand]@=”photoshop.exe %1″.
    Lưu và đặt tên file này là OpenWithPhotoshop.reg. Lưu ý trong phần Save as type chọn All files thay vì Text Documents (txt).
    Click đúp vào file vừa lưu coi có đc k
    Tynk thích bài viết này
  10. DGB

DGB Thành viên cấp 2

Code:
    Windows Registry Editor Version 5.00[HKEY_CLASSES_ROOT*shellOpen with Photoshop][HKEY_CLASSES_ROOT*shellOpen with Photoshopcommand]@=”photoshop.exe %1″.
  11. DGB

DGB Thành viên cấp 2

Tynk thích bài viết này
  12. DGB

DGB Thành viên cấp 2

làm như trên thì nos thành như thế Tynk
  13. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

cảm ơn bác DGB nhưng mình xóa đi cài lại ròi. nếu k dc nữa thì chơi cách típ theo của bác.. hihi
    DGB thích bài viết này
  14. DGB

DGB Thành viên cấp 2

k có gì xoá nhanh thế
  15. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

xóa ok rồi nhưng mất sạch Plugin rồi bác ơi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn