Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ]Làm ảnh Gif MiniGame hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hienpham89, 23/6/17.

Lượt xem: 8,834

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này bắt buộc phải xử dụng kỹ xảo nhỏ từ phần mềm như After Effect hoặc Premiere Pro, rồi sau đó mới xuất từ định dạng video sang ảnh động gif thông qua Photoshop được thớt à!
    - Còn mình chẳng biết có phần mềm hoặc trang web nào hỗ trợ làm kiểu dạng này ko nữa!
    oxiu thích bài viết này
  3. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner thực ra k cần phần mềm như bạn nói đâu, dùng PTS là được, cắt các ô vuông thành từng layer riêng, rồi cho nó thay đổi vị trí là được
  4. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

hienpham89 add skype mình hướng dẫn cho, nếu nhiều bạn muốn làm thì rảnh mình làm 1 tut, khá đơn giản. sky: lewyvuong
  5. HaThinh

HaThinh Mới đăng kí

bạn dùng PTS làm cái này nhé!
  6. Nara

Nara Mới đăng kí

hienpham89 : bạn chỉ giúp mình với nhé , mình muốn tạo 1 minigame nhưng loay hoay mãi không biết làm thế nào . Mình mới bắt đầu lò mò .
  7. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

Nara mình cũng chưa biết làm nữa.
    oxiu cảm ơn bạn nhé.

Ủng hộ diễn đàn