Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách chọn kích thước trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Học thiết kế hăng say, 21/8/15.

Lượt xem: 1,855

1. Học thiết kế hăng say Mới đăng kí

Xin chào anh, chị và các bạn. cho em hỏi chút ạ.
    Em đang định thiết kế 1 cái baner bằng photoshop để đi in làm biển quảng cáo cho công ty. mà biển quảng cáo có kích thước 2mx1,2m vậy khi mình chọn kích thước trên photoshop để thiết kế thì nên chọn kích thước bao nhiêu để khi in không bị vỡ ảnh ạ. em xin cảm ơn!

...
  2. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Dạ kích thước that ạ
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Cứ kích thước thât, DPI 250 - 300 là chơi thôi. Chép vào USB đi in. :P
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- DPI 300
  5. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Các thể loại banner quảng cáo kích thước to vật khuyến khích dùng corel, không thì cứ Ai mà tương cho nhẹ nhàng, hình ảnh nếu có thì xử lý trước trong photoshop rồi kéo qua dùng. Còn nếu bị lệ thuộc công cụ trong photoshop quá thì cứ chọn kích thước thật 300dpi rồi nhìn mà khóc thét.
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái banner to vậy mình khuyên bạn không nên dùng PTS, để chắc ăn nên dùng Ai hoặc Corel mà làm :D
    locthegioimoi thích bài viết này
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Có phải in ảnh thẻ ở photolab đâu mà chơi 300.
  9. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Để DPI là 72 thôi :D. Các bác có để 300 thì đi in nó cũng quẩy về 72 thôi :))
  10. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Dù không quẩy về 72 mà giữ nguyên 300 thì máy in bạt cũng không thể tạo được ảnh có phân giải cao, cũng giống như cùng 1 file ảnh đen trắng nhưng in ở máy in văn bản canon 2900 và in ở hiệu ảnh photolab nó hoàn toàn khác nhau.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn