Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo bóng ảnh và nếp gấp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Minionn, 24/6/15.

Lượt xem: 4,001

1. Minionn Thành viên cấp 2

Mình muốn tạo 1 nếp gấp góc phải như hình bên dưới thì làm như nào ạ
    Cả cái bóng đổ ở dưới luôn :">

Cảm ơn vì đã đọc <3

...
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cái này có plugin :v nhưng mà đơn giản như lày thì vẽ cái vèo ra rồi cần gì plugin
    Minionn thích bài viết này
  3. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Bạn biết chỉ mình với :D ko thì share link cho mình cũng đc ;;)
  4. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Cái này là cơ bản nhất của PS , bạn đã không biết thì nói Bạn cũng khó hiểu . Bạn có thể dùng AV Bros. Page Curl
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Mình có biết 1 chút về PTS mà bạn, hd sơ là mình biết làm rồi :)
  6. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Đồng ý với #4.
    Và giới thiệu thêm cho bạn GIMP miễn phí, có tiếng việt, ty tỷ tool hỗ trợ như ps và rất dễ sử dụng. Và hình như là có sẵn luôn 2 fx như bạn, 2 3 click là xong. Bạn có thể search Gg.
    Minionntranvan.muon thích bài viết này.
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn hok nên tự vẽ như các bạn nói, mà phần xếp góc, thì bạn nên cài Plugin, sẽ tiến xa hơn, dc nhiều hiệu ứng hơn, còn bòng đỗ, mình sẽ nói phía dưới !
    1. Pkugin Page Curl Pro, do mình up đây, trong kia, có dẫn link cho 32 bit, tùy PC của bạn, mà cài, xài đã lém ! :))

Cái hình trên, là xếp góc thẳng, mà hok phải uốn cong cong, thì trong Pluhin, bạn nhấn cái nút Fold, nó nằm ngay phía dưới chữ Curl, hàng trên cao nhất đó đó

http://forum.vietdesigner.net/threads/plugin-lam-cuon-goc-hinh-page-curl-pro-2-2-64bit.82182/

Minionn thích bài viết này
  8. tranvan.muon

Bi giờ nói về Bóng đỗ, cong quẹo xuống, có rất nhiều cách, có rất nhiều Actions nữa, bạn từ từ khám phá thêm :
    ... ...Bi giờ thì xem #10, Chủ thớt đã làm dc rùi, hok cần nói nữa, hao điện ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/15
    Minionnnhatha thích bài viết này.
  9. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Hình đó làm bằng photoscape, bạn bỏ hình vô rồi chọn khung có sẵn là xong.
    Tải ở đây hen: Photoscape.org tool này có mấy cái khung và chức năng ghép hình tiện phết.
    Minionntranvan.muon thích bài viết này.
  10. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 25/6/15
  11. tranvan.muon

Minionn : Bạn làm wá đẹp luôn, dc đó !
    Trên kia, mình nói là bạn đưa hình lên, thì sẽ học dc nhiều chiêu nữa ! :))
    Bi giở thì coi như bạn đã biết cách làm sơ sơ rùi, vậy thì mình cho bạn ngắm thêm các loại uốn rất đặc biệt, có uốn 30 món, sau này, lại có thêm uốn 50 món nữa, của Graphicriver, cả 2 thứ, mình đã có trong kho, tổng cộng 80 cái khác nhau hoàn toàn, nếu bạn muốn xài món nào, thì để lại Email, mình cho bạn sưu tầm.

30 món :

50 món :

Chỉnh sửa lần cuối: 25/6/15
    vanthao171088 thích bài viết này
  12. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Nếu được cho mình xin effect 5, 14, 18, 24, 25, 26, 28 và 30 trong bộ 30 món nhé ;;)
    Email của mình đây: nhocvy1429@yahoo.com
    Cảm ơn bạn rất nhiều ;))

Ủng hộ diễn đàn