Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chế độ zoom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi xapbachai, 14/4/14.

Lượt xem: 2,390

1. xapbachai Mới đăng kí

cho e hỏi chút là khi trước e zoom thường dùng chuột để kéo và hình nó sẽ to nhỏ khi e kéo chuột...kòn bây giờ bổng nhiên phải click nó mới zoom !! ai chỉ e cài lại vs !! thanks !!

...
  2. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Vô photoshop, nhấn chữ Z > nhìn lên góc trên bên trái > Tắt dấu check Scrubby Zoom đi.
  3. xapbachai

xapbachai Mới đăng kí

của mình thế này phải fix thế nào ?? [​IMG]
  4. Lấy Lại Cảm Xúc

Lấy Lại Cảm Xúc Thành viên cấp 1

Sao không dùng Ctrl + space + chuột trái để zoom cho tiện
  5. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Vậy mình chịu thua rồi, bạn thử nhấn control + k để vào tab reference, ngay tab general nó có mấy mục liên quan tới zoom, thử tắt mở mấy cái đó xem có hết ko(tắt thử cái zoom click point to center coi hết ko), ko được thì mình cũng k biết sao luôn ^^, sr nhé.

Còn cái scrubby gì của bạn bị mờ ko sử dụng đuơc là do bạn chưa mở OpenGL (có khi nó liên quan đến card màn hình nữa )

@Lấy Lại Cảm Xúc: Ctrl + Space như bạn nói thực ra là phím tắt của nút zoom đấy.
  6. xapbachai

xapbachai Mới đăng kí

vẫn không đc bạn xacutara1235 ơi !! hok sao !! thanks vì đã giúp đỡ :D

Ủng hộ diễn đàn