Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Về FPT Arena

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi viethiep2011, 26/5/15.

Lượt xem: 4,077

1. viethiep2011 Thành viên cấp 1

lời đầu tiên em xin chúc tất cả mọi thành viên trong diễn đàn luôn khỏe mạnh và thành công trong cuộc sống
    Em Hiện đang là học sinh lớp 12
    Em thích học mĩ thuật đa phương tiện.. tìm hiểu thì thấy có trường FPT Arena
    có anh, chị nào không thi đại học mà học ở đây luôn không ạ.. cho em vài lời khuyên, lời chỉ dẫn
    hoặc có ai đang học ở đây thì cho em lời nhận xét về môi trường học được không ạ
    Em xin chân thành cảm ơn

...
  2. Huỳnh_Khoa

Huỳnh_Khoa Mới đăng kí

Fpt Arena thì ko bít sao,chứ a học bên Arena Multimedia thấy cũng good,cơ sở vật chất tuy nhỏ nhưng đầy đủ.thầy cô thì thân thiện,nhiệt tình.có nhiều chương trình ngoại khóa cho học viên.nhưng trường nào cũng vậy,chỉ dạy kiến thức cơ bản thui.quan trọng là mình tìm tòi tự học là nhiều :D
    viethiep2011 thích bài viết này
  3. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-Theo mình thì ở đâu cũng dạy skill software hết à, cái chính bạn vẫn phải là tự thân vận động
    -Chỉ có điều bạn nên tham khảm xem học ở đâu thầy cô nhiệt tình, cơ sở vật chấn ổn định, phù hợp điều kiện hoàn cảnh của bạn thì bạn học thôi, chúc may mắn
  4. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Mình cũng có học đại học đâu. Vào thẳng FPT Arena mà.
    Vào trường học thầy là 1 phần - nhưng quan trọng là ở bạn, về nhà mà k cầy thì vứt. Ở trường các Anh ý cũng dậy khá nhanh và nhiều cái do bạn ngại hỏi lên sẽ bị trôi qua.
    Học ở FPT Arena được cái tên tuổi - bằng hót - mail hót. đi xin việc dễ.
  5. truongthientu

truongthientu Mới đăng kí

Mình cựu sinh viên FPT arena đây...Chia sẻ vài thông tin với bạn trong trường dạy chủ yếu là về software .Học khá dễ dốt tiếng Anh thi cũng qua môn nếu thi ko qua thì đóng tiền học lại thường bài tập môn thì làm một mình project cuối mỗi kì thì làm nhom 4-5 người ...Nhưng để giỏi bạn phải có nền tảng mỹ thuật trước để làm ý tưởng sketch vẽ storyboad cái này bạn nên đi học vẽ tay và học bố cục .Nếu ko thì học MT cơ bản khi bạn học xong tốt nghiệp bạn sẽ ko biết làm gì đâu. Trong trường cũng có nhiều sinh viên rất giỏi những người đó thường là sinh viên các trường kiến trúc mỹ thuật ...qua đây học thêm thôi .
    Về bằng cấp : bằng Arena hầu như chỉ tương đương bằng cao đẳng nghề việt nam thôi nhé nhưng dân arena thì đi làm ko cần đưa bằng ra chỉ cần có porfolio tốt là được.Nhưng như thế bạn chỉ có thể làm cho các công ty tư nhân hoặc làm tự do .Để thăng tiến vào những công ty nhà nước ,những tập đoàn lớn thì ko được
    LynCuaviethiep2011 thích bài viết này.
  6. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

cảm ơn mấy anh chị rất nhiều. tổng kết lại thì ai cũng khen arena.. chắc em cũng không thi đại học đâu.. xông thẳng vào đó luôn
  7. duypv2742

Quan trọng ở bạn thôi.. Cố gắng là ok
  8. Huỳnh_Khoa

Huỳnh_Khoa Mới đăng kí

Bạn duypv2742 truongthientu cho mình hỏi bên FPT Arena có đào tạo chuyên sâu Graphic Design ko hay phải bắt buộc học hết 4 chuyên ngành giống giáo trình Arena
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

chả ở đâu dạy chuyên sâu cả bạn à :D ở trường người ta chỉ dạy có 5 thôi, về nhà bạn phải tìm 7... thế lên nó mới sinh ra những 4rum, group, fanpage về đồ họa để anh em giao lưu học hỏi !!!
    Huỳnh_Khoa thích bài viết này
  10. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

cựu học viên Arena Multimedia đây (tượng tư FPT thôi, mà thằng bạn mình học FPT nói hút máu ghê lắm) môi trường học tốt nhất mình được tham gia, bay vào đó học không muốn ra trường luôn
  11. Huỳnh_Khoa

Huỳnh_Khoa Mới đăng kí

Gà Con Lạc Mẹ tại mình học xong bên Arena Multimedia rùi,đang muốn học nâng cao thêm Graphic design mà ko bít bên Fpt có dạy ko :D
  12. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

viethiep2011 mình xin xen ngang câu chuyện chút.
    Em cũng đã đọc các comment của mọi người ở trên rồi. Mọi người cho em hỏi giờ em muốn học một khóa Graphic design 2d , em cũng ko có nhiều tiền chỉ tầm 8tr trở xuống. Không biết học một khóa ở Fpt arena thì hết bao nhiêu tiền, và học xong khóa đó ra có làm được việc ko?
    ace nào đã học tư vấn em với.
  13. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

ở arena cũng có thể đăng ký học 1 kì 2D đầu đươc đấy .
  14. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

Mình cũng đang học ở arena nên bạn nào có thắc mắc có thể Ibox mình trả lời cho :)
  15. Duy Đào

Duy Đào Mới đăng kí

mình vừa thi FA xong,20 tháng 6 mới nhập học này =))
  16. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

Seven_K học một kỳ ở arena thì hết bao nhiêu tiền thế ban? học xong 1 kỳ đó khi ra thì có chứng chỉ không?
  17. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

một kỳ hình như 15 hay 17 mình k rõ , 1 kỳ cũng có chứng chỉ bạn à . 1 kỳ thì hầu như là người đã đi làm rồi đến học thêm ở ca tối
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  18. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Fpt arena ở hà nội đang có chương trình học viên cũ dẫn học viên mới đến đăng ký nhập học được tặng 1 triệu nhé ;;).
    Bạn nào học thì lh với mình :D, mỗi người được 500k :3
    - Mình đang học ở arena đội cấn :):):).
    Nói chung về chương trình học nó là khá rộng, quan trọng hơn nữa là về nhà vọc thêm, ở trên trường thì chỉ đủ thời gian cho những điều cơ bản thôi.
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  19. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Bình thường 1 kỳ là 15tr. Nhưng nếu canh đúng thời gian có học bổng thì có thể giảm xuống 13tr.
  20. duypv2742

Huỳnh_Khoa k có chuyên sâu đâu bạn nhé. Vì nó là theo giáo trình. Bạn học hết giáo trình và số buổi học bạn phải tự cầy. Mình mà học theo thầy giáo thì sao mà theo được hả bạn
    Học Graphich Design nó cũng có kì của nó thôi. chứ k phải là chuyên sâu đâu

Ủng hộ diễn đàn