Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lệnh copy đối tượng trong Illus

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tienlx, 7/5/13.

Lượt xem: 47,657

1. tienlx Thành viên cấp 2

Mình mới học Illus kô biết có lệnh nào copy đối tượng giống trong corel giống như là kiểu vẽ hình kinh tuyến của trái đất, kéo cạnh hình tròn vào rồi click chuột phải kô nhỉ. Bạn nào biết chỉ mình với

...
    KatterineToànBG thích bài viết này.
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chọn đối tượng, giữ Alt kéo ra là nhân đôi bạn ạ.
    gentienlx thích bài viết này.
  3. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình biết lệnh copy thường rồi, ý mình là kiểu giống trong corel cơ. Trong corel như kiểu mình vẽ trái đất, vẽ các hình kinh tuyến vĩ tuyến thì chỉ cần kéo cạnh hình tròn vào rồi click chuột phải là có 1 hình vừa copy vừa đc co lại. ý mình hỏi lệnh như thế cơ :D
    Katterine thích bài viết này
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Không nhớ có cách nào dùng chuột làm cả 2 cả:-ss
    Như kiểu bạn tả thì có thể dùng Tranform Each : Object > Transform > Transform Each
    Sau đó copy copy copy cop. Hoặc Dùng Ctrl + G để lặp lại hành động vừa thực hiện (Transform)
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ctrl + C để copy, sau đó:
    - Ctrl + F để paste nó nằm đè lên trên hình mình vừa chọn hồi nãy
    - Ctrl + B để nó nằm xuống dưới
    - Ctrl + v để paste, nhưng hình vừa paste sẽ nằm ở vị trí khác
    Diễn tả hơi khó, bác cứ thử làm sẽ rõ
    Katterine, GreySkyjustakid thích bài viết này.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ctrl + C và Ctrl + F :-bd
  7. teddyhai259

teddyhai259 Mới đăng kí

ấn ALT để copy, sau đó ấn Ctrl + D nó sẽ copy đều
    ntptv1986, Ann DeceGia Kiệt thích bài viết này.
  8. ToànBG

ToànBG Mới đăng kí

Mình muốn hỏi thêm về phần copy này 1 chút ạ.
    Hiện tại mình đang dùng CS5
    mình copy (Ctrl + C) ở cửa sổ làm việc 1, sang cửa sổ làm việc 2 mình Ctrl + V.
    không sảy ra lỗi gì nhưng khi paste thì file m copy(đơn giản là 1 dấu chấm) rất lag có cảm giác như dung lượng copy rất lớn.
  9. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Kéo thả cho nhanh.
  10. kienkts1993

kienkts1993 Mới đăng kí

phải chăng ý của bạn là scale hình...từ hình mẫu vẽ ra 1 hình nhỏ hơn nhưng giống hệt hình mẫu ??

Ủng hộ diễn đàn