Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về quy trình báo giá cũng như giá thiết kế của bộ nhận diện thương hiệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tieuconuong, 31/10/16.

Lượt xem: 2,395

1. tieuconuong Thành viên cấp 2

Chả là bọn e đang làm project này cho công ty con nhưng mà công ty con muốn cho cái giá để công ty trả công cho tụi em. Mấy bạn cho mình hỏi quy trình báo giá như thế nào và giá cả của từng loại trong bộ nhận diện đó ( Logo, Brochure, Flyer, Poster,...)

Thank mấy bác.

...
  2. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Bạn gửi mail về ngành nghề cần thiết kế, ý tưởng (nếu có)
    vào mail design.superspeed@gmail.com
    Mình tên Hiếu
    Phone: 0988981655
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

#2 Người ta có đăng yêu cầu để thêu thiết kế quái đâu mà gửi vào mail. Không đọc hở mẹ ?

Quy trình như sau bạn ơi.
    - Lấy yêu cầu cụ thể của Cty, từ mầu sắc nhận diện cho đến ý tưởng, nói chung những cái bạn cần để thiết kế lên bộ nhận diện thương hiệu.
    - Lấy xong lên ý tưởng và thời gian để làm, cái này tùy nhé, có thể tính chọn gói tổng dự án của bạn, hoặc có thể tính theo ngày công hoặc giờ, tùy.
    - 2 Bên ok bắt tay làm việc và nhận dược 50% lương.
    - Trong quá trình làm việc sẽ có 3 lần được chỉnh sửa, xong 3 lần sửa không đạt thì hoàn lại tiền và giữ lại 5 ~ 10% ( Cái này nên thỏa thuận từ đầu, đồng ý thì triển khai )
    - Sau khi tạm coi là done thì gửi ảnh kích thước nhỏ để DEMO khách hàng gửi tiền sau đó mới chuyển file thiết kế.

P/s Việc khách hàng tin tưởng làm việc và giao tiền cho bạn sớm hay không nó do chính cách nói chuyện của bạn khiến họ tin tưởng hay không :D.

Vậy nhé. Goodluck
    GreySky, buicuong1997tieuconuong thích bài viết này.
  4. trunghieudesigner

#3 e dnay cứ nhìn đâu cũng nghĩ việc bác ạ. Ảo lòi rồi =))
  5. ducuong233

#4 Ông autorep đấy à =)). Kinh người, làm mình cứ tưởng, mình đọc sai ở đâu, lại quay lên đọc lại -_-.
  6. trunghieudesigner

Vâng bác. Bác dạo này là hơi hờ hững với em đấy nhá -_-.
  7. ducuong233

Vãi chưởng. Cậu là ai vậy, đổi avatar không nhớ được đâu, tối đi nhà nghỉ hâm nóng tình cảm nhé -_-
  8. trunghieudesigner

=)) em là thèng em a có skype là silentmiss1 ý. Tối nhà nghỉ ĐÂU CŨNG ĐƯỢC nhá. Mà bác mang thêm bánh xà phòng đi nhá
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Logo
    design = ? Công thiết kế là bao nhiêu tiền, nếu lấy bằng giá phụ hồ ngày 200k đi mà bạn đầu tư hết 1 tháng là phải lấy công 6 củ chẳng hạn.
    idea = ? bạn bán 1 ý tưởng 500k đi cho rẻ khách hàng yêu cầu 3 bản thì bạn tính 1tr5
    copy writer = ? bạn viết bài gới thiệu cho từng idea phía trên cho công ty là bao nhiêu thì tính giá từng bài nhân cho số lượng,
    useguide = ? Mỗi idea bạn thực hiện bạn có phải ra hướng dẫn sử dụng cho công ty hay không. nếu có mỗi hạng mục là bao nhiêu, tổng số trang là bao nhiêu... nhân cho số tiền bạn đặt ra cho mỗi hạng mục...
    bét nhè cũng trên 10 củ mới xứng đáng công bạn bỏ ra

Brochure
    copywriter = ? Công viết bài hoặc sắp xếp bài có sẵn
    layout = ? Mỗi layout giá 800k chẳng hạn thì nhân lên, nếu làm nhiều mẫu cho duyệt thì nhân chồng thêm nữa.
    image = ? ảnh bạn mua thì tính tiền ảnh, ảnh có sẵn cho bạn lựa thì tính tiền lựa ảnh...
    Vân vân và vân vân

Hãy tính toán sao cho đúng với công sức bạn bỏ ra.
    Thảo cả hợp đồng với những điều khoản kèm theo bảng báo giá.
    Đồng ý thì ký không đồng ý thì lượn.
    Ví dụ là vậy chứ chẳng ai show yếu quyết kinh doanh của mình ra cho bạn xem đâu.

Ủng hộ diễn đàn