Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hồn nhiên như cây cỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Moont, 18/5/13.

Lượt xem: 2,950

1. Moont Thành viên cấp 1

Mình cầm máy được 3 tuần nhưng mới chỉ chụp phong cảnh và tĩnh vật linh tinh. Lần đầu chụp người thế này.
    Địa điểm: Thảo Cầm Viên. Set: vẫn là bộ đôi quen thuộc D90 + 50 1.8
    Mẫu: bạn thời cấp 3 của mình
    Mặc dù mới chân ướt chân ráo nhưng mình mong muốn được các bạn nhận xét chân thành. Nếu có thể các bạn phân tích giúp mình ánh sáng, màu sắc, bố cục, ... vì mình chẳng biết cái gì cả :">
    Facebook làm quen: facebook.com/degio.cuondi1

...
    Huỳnh Nhật Hưng, BaoZhakhanhbk2008 thích bài viết này.
  2. Bánh Nấm.

Bánh Nấm. Thành viên cấp 1

đệp và trong
    Moont thích bài viết này
  3. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

bác chụp chắc tay đó :)
    Moont thích bài viết này
  4. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Bokeh của bác chưa tốt lắm, ráng hơn 1 tí nữa là đẹp đó ^^
  5. it.lazy

it.lazy Thành viên cấp 1

chưa ấn tượng bạn à..
    Moont thích bài viết này
  6. Moont

Moont Thành viên cấp 1

7. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

Moont thích bài viết này
  8. Moont

Moont Thành viên cấp 1

BaoZ ko sao bạn :D mình cũng định blend nhưng mà chưa nghĩ ra ý tưởng nên thôi :(
  9. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Mình còn kém :P , lens gì mà bokeh như thế vậy bác? :D hay do bác cố tình chỉnh khẩu để lấy bokeh như vậy? :-?
  10. Moont

Moont Thành viên cấp 1

lens 50 1.8 bác ạ. em cố tình để khẩu bé nhất (1.8 - 2.2) nên bokeh nó thế :)
  11. Moont

Moont Thành viên cấp 1

hoatongoc
    it.lazy
    em mới chơi các bác ạh, còn phải học hỏi nhiều lắm ^^! cám ơn các bác đã nhận xét
  12. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Moont: :v ơ 50 1.8 mà bokeh xấu thế à? :-? Mình cứ tưởng lens lạ nào chứ =)) Nên để 2.2 cho nét bác ạ :D
  13. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Cái thứ 7 bị ám xanh
  14. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Thích kiểu chụp ngoài trời tươi sáng thế này nhưng thấy bộ đồ của mod nhìn hơi tối màu hơn so với khung cảnh nhỉ.
    ---
    P.s: ngoài lề tí. Chả hiểu sao khi nào mình thấy cái cụm "hồn nhiên như" thì mình toàn nghĩ đến khúc sau : 1- cô tiên, 2- con điên :">
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  15. huadinquan

huadinquan Thành viên cấp 1

bạn chụp đẹp lắm ! thích cách bố cục bức ảnh của bạn, nhưng một số tấm bạn làm ảnh chưa đạt (tấm 2) ánh sáng tím hok hợp. tấm số 7 nhìn mặt mẫu xanh như tàu lá ấy !^^
  16. Moont

Moont Thành viên cấp 1

huadinquan Vâng vâng, lần đầu chụp còn nhiều sai sót, sẽ chú ý kĩ hơn ở những lần sau, thanks bạn nhiều ^^

Ủng hộ diễn đàn