Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách edit file .Gif bằng phần mềm Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi muada92, 27/6/17.

Lượt xem: 11,227

1. muada92 Mới đăng kí

Nếu bạn đang cố gắng mở tất cả Flame của một ảnh có định dạng . Gif bằng phần mềm Photoshop mà không được thì hãy tham khảo bài viết của mình ở dưới đây nhé!

Khi bạn chưa cài đặt QuickTime và làm theo những bước hướng dẫn của mình ở dưới đây thì bạn vẫn có thể mở được ảnh định dạng . Gif của mình nhưng ảnh này sẽ chỉ hiển thị 1 Frame khi sử dụng Animation.

Để hiển thị được thầy đủ các Frame của ảnh . Gif
    Đầu tiên bạn cần download phần mền QuickTime phiên bản 7.1 hoặc mới nhất về cài đặt.
    Các bạn có thể tìm thấy link cài đặt trên trang hỗ trợ của apple
    Tải tại đây: [LOCK]https://support.apple.com/downloads/quicktime[/LOCK]
    Sau khi đã hoàn tất cài đặt trên máy bạn tìm kiếm file
    QTCF.dll trong thư mục cài đặt của QuickTime
    Copy file
    QTCF.dll từ thư mục đó sang thu mục cài đặt Photoshop (Xem ảnh phía dưới)

Chỉ với những bước vô cùng đơn giản là bạn có thể chỉnh sửa ảnh . Gif tùy ý với công cụ Photoshop của mình rồi. Chúc các bạn thành công!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn