Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn chụp ảnh bằng máy FUJIFILM FINEPIX S2980

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Văn Hoàng Ngô, 22/3/13.

Lượt xem: 14,716

1. Văn Hoàng Ngô Thành viên cấp 2

Mình đam mê chụp ảnh mà ko có nhiều tiền lắm dành dụm được chút ít mua con FUJIFILM này, mà chụp thấy hình nhạt màu và ko được nét cho lắm .. ai biết cách chỉ mình cách chụp sao cho đẹp và xóa được phông nền nữa không chỉ mình với !!! cảm ơn mọi người:)

...
  2. Văn Hoàng Ngô

Văn Hoàng Ngô Thành viên cấp 2

Xóa được phông nền chỉ khi chụp những vật nhỏ như hoa,,vật ,... mình muốn chụp xóa phông nền ở đây là chụp chân dung xóa được phông nền .. ai biết cách chỉ mình nha
    FMPquảng dương thích bài viết này.
  3. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

với máy compact khẩu nhỏ thì cách duy nhất là:
    zoom xa hết cỡ, mẫu đứng gần, background thật xa.
    FMP, quảng dươngDaicahuy thích bài viết này.
  4. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

FUJIFILM FINEPIX S2980

Muốn chụp phong cảnh hay chân dung đã chứ
    VÍ dụ chân dung nha
    1. Mẩu tuyệt đẹp - Dù máy KTS cũng dc like

2. Muỗn xóa phong thì zoom cao lên. cái này nhiêu zoom vậy, 18x à...để ở khoảng cách phù hợp...chọn chế độ chụp cận cảnh xem...sau đó hướng ống kính vào vật cần chụp...lấy nét đúng vật chụp ...nhấn chụp
    --> Mấy máy này hình như ko có chế độ xóa phong...thì phải Phải lên DSLR cơ...

3. Ánh sáng đầy đủ
    Đọc bài bạn. Mình lấy máy ảnh đứa em ra thử nghiệm xem: Ở chế độ chụp cận cảnh (Ống kính tự zoom), đứng cách từ 2,5 - 3m
    Cái máy này cũng tương tự máy bạn. Nikon l310 - Zoom 21x, 14px...cũng là máy KTS thôi
    FMP, quảng dươngVăn Hoàng Ngô thích bài viết này.
  5. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Bạn nói ít mà hay nè...
    HnDavides thích bài viết này
  6. Văn Hoàng Ngô

cảm ơn bạn nhiều. đúng là muốn xóa phông cần phải zoom gần lại lấy nét mới chụp được thật .. chắc kiểu này phải gom tiền mua cái DSLR cũ thôi ..!!!
  7. HnDavides

HnDavides Thành viên cấp 2

có lẽ #5 là cách đơn giản hiệu quả nhỉ =))
  8. henktdn

henktdn Mới đăng kí

máy này chụp đẹp mà các bac. em mới mua chụp được vài tấm macro nè.
    FMPVăn Hoàng Ngô thích bài viết này.
  9. Văn Hoàng Ngô

Ảnh Bác CHỉnh sửa chưa vậy ? thấy màu tươi khác với ảnh gốc quá :D
  10. henktdn

henktdn Mới đăng kí

nếu chỉnh sửa rồi em nói làm gì. mới crop thôi bác
    quảng dươngVăn Hoàng Ngô thích bài viết này.
  11. Văn Hoàng Ngô

12. quảng dương

quảng dương Mới đăng kí

Mình là thành viên mới toanh xin dc chào cả nhà.mình cũng mới tậu dc em s2980 nhưng chưa có rành lắm.mong dc học hỏi từ mọi người.xin cảm ơn
    Văn Hoàng Ngô thích bài viết này
  13. Thân Bá Liên

Thân Bá Liên Mới đăng kí

henktdn
    mình cũng mua con này rồi, chụp macro bị méo khung, được vài tháng đá luôn, lên DSLR rồi

Ủng hộ diễn đàn