Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không sử dụng đc filter khi mở ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi see you again, 16/3/16.

Lượt xem: 10,460

1. see you again Thành viên cấp 1

Cho em hỏi là như em open 1 ảnh vào pts nhân đôi layer hoặc chuyển thành layer 0 và em muốn sử dụng filter gallery , distort hay pixellate thì làm cách nào ạ , tại vì khi đó em chọn filter thì một trong số các filter như trên nó bị mờ chữ và ko cho sử dụng , bác nào biết chỉ giúp em với ạ. cảm ơn mọi người.

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Chụp ảnh plsss
  3. see you again

see you again Thành viên cấp 1

4. Justin Nguyễn

Vẫn còn khóa ở layer kìa bạn, duplicate nó lên xem
  5. see you again

Em duplicate chuyển về layer 0 nhưng vẫn ko đc bác à.
  6. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Cái này xem lại color mode, chuyển về RGB with 8 bits/channel xem còn bị không.
  7. Justin Nguyễn

Chuẩn như bác phudang2001 nói đấy ak
  8. see you again

đây ạ . gcArTUg.jpg
  9. Justin Nguyễn

Reset photoshop xem
  10. see you again

Để tí nữa em reset lại xem sao thks cac bác
  11. phudang2001

Cho mình hỏi là nếu tạo file mới thì sao cái hình của bạn nó có chữ background được? Chỉ khi nào bạn kéo thả thẳng cái hình vào PS thì nó mới hiện layer là background, mà khi kéo thả như vậy thì thông số nó lấy của cái file đó hết nha.
  12. see you again

Vâng Đúng như bác nói em kéo thả file vào ạ , vậy thì làm sao có thể sử dụng đc filter ạ , mà kéo thả vào thì thông số nó lấy của file đó hết vậy là sao ạ mong bác giải thích cho e hiểu với ạ.
  13. phudang2001

Bạn chọn giống trong hình nhé.

[​IMG][​IMG]
    see you again thích bài viết này
  14. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

8-bit màu mới sử dụng được filter nhé, làm y như phudang đã chỉ là xong (RGB/8bit).
  15. see you again

Cảm ơn các bác nhé , em làm đc rồi ạ.

Ủng hộ diễn đàn