Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không update được photoshop CC 2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi banh.duc, 18/4/16.

Lượt xem: 3,800

1. banh.duc Thành viên cấp 1

Nhờ các bạn giúp mình với ạ!!!
    Mình vừa download bộ cài CC2015.0 ở link download trên mạng và cài đặt theo như 1 trang web hướng dẫn cài và update

Cơ mà mình cài xong (dùng bản trial, và chưa cờ rắc) và download Adobe Creative Cloud về chạy lên thì và check for update thì không thấy chỗ để update. Chỉ thấy chữ Try như là chưa cài photoshop vậy.

Vậy giờ mình phải làm thế nào để update lên CC mới nhất đây ạ?
    Mọi người giúp mình với!!!
    Cám ơn nhiều ạ!

...
  2. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Xài không có bản quyền mà update gì bạn. cờ rắc bản nào thì xài bản ấy, update thì bị chặn hết ấy.
  3. banh.duc

banh.duc Thành viên cấp 1

tại cái web đó hướng dẫn là cài xong rồi update rồi mới đến cờ rắc.
    hic, làm theo hướng dẫn đến đoạn update thì bị vậy.

Vậy giờ có uninstall bản CC đó được không bạn?
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

cc 2015 thì up cái gì nữa mà up, nó là latest version r. giờ thì bẻ khóa đi bạn. lên mạng, vào mấy cái diễn đàn về ps, tìm bản patch về chạy.
  5. banh.duc

Nhưng bản mình cài là CC 2015.0. mình muốn update lên CC 2015.1 đó bạn T_T
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

thế thì b đăng nhập account adobe cc rồi update, cứ click try or update thoải mái, vì bạn chưa cờ rắc, nên bạn có 30 ngày dùng thử. sau đó thì nhớ ngắt kết nối mạng rồi cờ rắc file. sau này chắc không update qua adobe cc được nữa, adobe nó phát hiện dùng lậu, nhẹ nhất là nó khóa acc thì phiền.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. banh.duc

mình đăng nhập acount adobe cc rồi, nhưng phần nó ko hiện chữ Update mà nó chỉ hiện chữ Try. có nghĩa là giờ nếu mình bấm vào chữ Try đó là nó lại down bản mới lại từ đầu và cài lại từ đầu à bạn?
  8. banh.duc

mà mình thấy trong cái adobe cc nó không báo số ngày còn lại của photoshop gì cả. Nói chung là như kiểu cái adobe cc đó nó ko nhận dạng được là photoshop đã đc cài ấy T_T
  9. banh.duc

Thôi chết rồi.
    Mình mở photoshop lên nhưng nó ko có box hỏi trial, vậy có phải là bản cài đã cờ rắc luôn rồi ko?
    mình download từ bài này của trang Studyviet.com :
    [DOWNLOAD] Adobe Photoshop CC 2015 Full cờ rắc 32bit + 64bit
    Làm sao để biết bản cài của mình đã cờ rắc hay chưa bạn nhỉ?
  10. banh.duc

Vào system info xem thì thấy 2 cái dòng License Type và Serial number nó đều ghi là "Tryout Version" là sao bạn ơi?????

Có khi nào phải gỡ bản này ra được không ạ?
  11. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

tranvan.muonbanh.duc thích bài viết này.
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

SwingsOnlyone: ;)

banh.duc: Bạn có thể cho mình biết bạn download bản đó từ trang nào không? Bản đó mới là bản CC 2015.0 từ hồi tháng 6 năm ngoái thôi. Còn muốn lên những bản chắp vá và tính năng ở 2015.1 hồi tháng 11 vừa qua mà dùng Adobe Creative Cloud để update lên là hơi mệt vì cái đó ta phải dùng bản quyền mới có thể update đc chứ cờ rắc lậu như này mấy ai đc update đâu.

- Mình có bài viết update lên 2015.1 nhưng cách đó tỉ lệ người cập nhật lên không mấy thành công. Vì thế bạn có thể qua bài viết của bạn Đức Sơn Architect để download trực tiếp bản cài đặt mới nhất CC 2015.1.2.

P/s: Tiện đây bạn có thể chụp hình cho mình xin cái bảng thông báo System info trong menu Help của Photoshop ở phần License Type và Serial number không?
  13. banh.duc

Mình download từ trang này bạn : studyviet.com/download/software/download-adobe-photoshop-cc-2015-full-cờ rắc-32bit-64bit_538.html
    Vậy giờ nếu download bản CC 2015.1.2 kia về cài lại thì có phải gỡ bỏ bản CC mình vừa cài rồi không bạn?
    [​IMG]Ảnh đây bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/16
    Hồng Sơn thích bài viết này
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

phiên của bạn đang là trial, vào photoshop phần hep/ sign in xem nó hiện nick chưa, chưa hiện thì đăng nhập để nó kết nối adobe cc, rồi click try/update để nó up lên phiên bản mới nhất đi, sau đó ngắt mạng cờ rắc.
  15. banh.duc

Chạy Adove CC nó chỉ có chữ Try mà ko thấy chữ update, mà cũng không báo còn lại bao nhiêu ngày sử dụng nữa. Như kiểu là máy chưa cài photoshop vậy T_T.
    Nếu bấm Try thì nó có cài đè lên bản cũ không, hay là nó cài bản mới độc lập với bản cũ vậy bạn?
  16. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Khuyên bạn thế này: Xài Adobe không có bản quyền nên dùng riêng lẻ từng phần mềm, đừng cài cả bộ sẽ phiền phức khi gặp lỗi, không nên cài Adobe Creative Cloud, mà chỉ cài riêng từng phần mềm xài thôi. cờ rắc bản nào xài bản ấy, ko có update gì cả, update là lỗi ngay, chẳng những ko xài được phần mềm đó mà những phần mềm chung bộ cũng bị lỗi lây đó.
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thứ nhất cảm ơn bạn về cái hình mình nhờ chụp.
    - Thứ hai là như mình đã nói ở trên đó. Dùng hàng cờ rắc rất hiếm có thể update bằng ACC. Bạn hãy gỡ sạch hoàn toàn bản cũ ra sau đó khởi động lại máy và tiến hành cài đặt lại bản mới.
  18. banh.duc

Bạn có thể chỉ cho mình cách gỡ hoàn toàn PTS được không. Gỡ luôn cả cái Adobe Creative Cloud nữa :(
    Mình ko rành về máy móc nên search cách gỡ rồi mà vẫn chưa biết làm kiểu gì T_T.

Cài phần mềm Revo uninstall để gỡ được không bạn ơi? cõ gỡ luôn được cả PTS lẫn Adobe CC không?
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/16
  19. banh.duc

Hic. Dùng phần mềm nào gỡ thì tốt nhất các bạn ơi????
    Dùng Revo uninstall hay là dùng phần mềm cleaner tool của adobe luôn để gỡ thì tốt hơn ạ ????
  20. banh.duc

huhu, không ai chỉ giúp mình với ạ ??????=((=((=((

Ủng hộ diễn đàn