Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao nhận tiền từ nước ngoài

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi huyhoang978, 5/6/17.

Lượt xem: 1,742

1. huyhoang978 Mới đăng kí

Xin chào các anh chị.
    Hiện tại có một bạn nước ngoài cần mua hàng của mình, nhưng mình không biết nên kêu bạn ấy gửi bằng cách nào?
    Các anh chị nào đã từng nhận tiền vào tài khoản rồi thì cho mình xin ý kiến với. Tiền nhận vào tài khoản không nhất thiết phải rút, mình có thể dùng để mua vài món trên mạng.
    Xin cảm ơn.

...
  2. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

bạn dùng Paypal đi. Đăng kí một tài khoản rồi nói họ gửi vào là được mà
    huyhoang978 thích bài viết này
  3. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

paypal or payoner
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Để có paypal thì bạn phải đăng ký VISA, có thể ra ACB để mở thẻ VISA nhé.
    songngu2014huyhoang978 thích bài viết này.
  5. huyhoang978

huyhoang978 Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư ý em là giờ e chỉ cần nhận tiền thôi, chưa cần xài cũng chưa cần rút vội thì em đang ký Paypal thôi hay nhất thiết phải ra ABC kích hoạt visa ạ?
  6. nguyenhongson

huyhoang978 chưa cần rút vội thì đăng kí Paypal rồi nói họ chuyển tiền vào là được, sau này cần thì verify Paypal sau.
  7. huyhoang978

huyhoang978 Mới đăng kí

Cảm ơn nguyenhongson , mình tạo paypal được rôi, nhưng không biết cần phải đưa thông tin gì để ng ta chuyển tiền vào vậy bạn? ví dụ như tài khoản ngân hàng thì phải có stk, chi nhánh .... Trong paypal mình không thấy stk ở đâu cả
  8. nguyenhongson

huyhoang978 chỉ cần đưa duy nhất email mà bạn đã dùng để tạo Paypal là đc nhé. Email đó được xem như là một tài khoản ngân hàng trên Paypal đó.
  9. lion do

lion do Mới đăng kí

Trong Paypal có tiền thì có thể chuyển về việt nam theo 2 cách : cách 1 vertified với thẻ visa mở trong nước (ACB,VCB,SAC,)...
    cách 2: chuyển từ Paypal về ATM trong nước có mất phí 50-100k thì phải, cách này thì em mình đã nhận rồi, nhanh, gọn lẹ.
    songngu2014huyhoang978 thích bài viết này.
  10. huyhoang978

huyhoang978 Mới đăng kí

nguyenhongson, xin cảm ơn anh lần nữa, đây là câu trả lời em mong đợi nhất. ^^
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trc sau gì cũng phải verify thôi, ko verify thì coi như ko làm đc gì với số tiền đc gửi đó. Có mất bao time để làm cái visa đâu mà phải chần chừ :)
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

ko verify nó limit thì xong.
  13. huyhoang978

huyhoang978 Mới đăng kí

drax là sao bác? em định nhiều nhiều tiền rồi em mới verify ạ, chứ giờ có mấy đồng thì em để mua đồ cho rồi.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

huyhoang978 ko verify thì tiền chỉ vào ko ra, ko làm được cái gì hết
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

tệ hơn nếu nó limit thì đợi 180 ngày, còn đen hơn thì....
  16. huyhoang978

huyhoang978 Mới đăng kí

drax cảm ơn bác, huhu, làm khó nhau quá
  17. mrbooom

mrbooom Mới đăng kí

Dùng paypal hoặc dùng payoner cũng đc cả 2 loại này đều dùng thanh toán nước ngoài
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

mrbooom payoner thì chính sách thế nào b. m thấy có người bảo payoner thì nó dễ hơn pay, tỷ giá cũng thấp hơn. nói chung là có khác biệt.

Ủng hộ diễn đàn