Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để chừa xén file PDF?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi vuonggiatran, 4/8/16.

Lượt xem: 4,721

1. vuonggiatran Mới đăng kí

Mình làm ở nhà in, thường phải xử lí file của khách trước khi out kẽm chuyển xuống xưởng. Kinh nghiệm trong ngành in ấn ô offset của mình còn ít. Mình muốn hỏi các bạn khi nhận một file PDF của khách, nhưng chỉ là file nguyên khổ thành phẩm, mình cần phải làm thêm động tác là chừa xén cho thiết kế. Mình thường bị lúng túng khi xử lí, vì khi thường phải can thiệp vào các đối tượng của thiết kế, nếu không cẩn thận có thể làm lệch vị trí của đối tượng, ảnh, text, thậm chí còn làm mất... vì mình thường mở PDF bằng illustrator sau đó dùng lệnh Release Clipping Mask để rã đối tượng ra rồi tràn lề để chừa xén. Bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này có thề chỉ giáo cho mình có cách làm nào khác nhanh, không đụng chạm nhiều đến file của khách! Thanks!

...
  2. Tancodien

Tancodien Mới đăng kí

Hóng bài của bạn luôn, cũng đang bị vướng mắc phần này mà không biết giải quyết như thế nào cả
  3. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

thì k giã nữa, cứ để vậy,
    vẽ thêm mảng solid màu bên dưới chừa ra 2-3mm rồi lấy màu trực tiếp từ SP của khách là ok mà :)
  4. vuonggiatran

vuonggiatran Mới đăng kí

Dương DesignArt với những mảng màu đơn giản thì làm như vậy được! :)

Ủng hộ diễn đàn