Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Laptop đanh chạy bị tắt đột ngột..

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi vuvandung93, 10/12/15.

Lượt xem: 1,772

1. vuvandung93 Thành viên cấp 2

Chẳng là e mới mua cái Lap.. mang đến shop bảo ngta cài cho win 8.1.... Build9600..
    Nhưng nó đang có hiện tượng dùng đc một lúc thì hiện màn hình xanh, chạy phần trăm ... rồi khởi động lại luôn..\
    Ai đã từng bị và có kinh nghiệm gì khắc phục được xin chỉ bảo thêm, máy mới mua mà bị hoài như vậy ớn quá.. Thanks..
    Ảnh chụp được lúc nó chuẩn bị khởi động lại...

...
  2. bonghonglun

bonghonglun Mới đăng kí

tình trạng này có 2 nguyên nhân:
    1 là do lỏng ram, hoặc dơ ram hoặc ram bị hư
    2 là do lỗi win
    bạn đem đến chỗ ngta bán máy đề nghị kiểm tra lại là xong :)
  3. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

lỏng ram thì chắc không phải.. vì mày mình mới mua đc 1 tuần...
    - Có lẽ là lỗi win,nhưng khổ cái mình mới mang đến shop cài lại win 8.1pro hôm qua. Màng hôm nay nó lại bị như vậy. Buồn quá.. Giờ biết cài win gì bi giờ nữa
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

lỗi màn hình xanh huyền thoại đây mà.
  5. bonghonglun

bonghonglun Mới đăng kí

ko phải mua máy mới hay mới cài win là k bị lỗi đâu bạn! máy mới cũng có khả năng bị hư ram do lỗi sx, win cũng có khả năng lỗi mặc dù mới cài lại! vì win của bạn ngta cài là bản ghost chứ k phải win bản quyền nên lỗi là bình thường bạn à!
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Là lỗi win , máy mình cung thi thoảng bị như vậy , từ hồi cài lại win 7 là hết , bảo đảm hết :)
  7. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

Ờ CÔNG NHẬN LÀ Ở WIN... nhưng có cách khắc phục không phuongthustudio . Trước mày PC mình cài win8.1 cũng bị như vậy. Bực mình quá cài lại win 7 thì hết. Nay mới mua Lap mình muốn cài win 8.1 chạy xem thế nào. THấy ae bảo nhanh lắm nhanh vừa mà cứ thế này thì chán quá...

Ủng hộ diễn đàn