Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo công ty - nhờ các bác cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi nolimitlps, 26/10/13.

Lượt xem: 3,547

1. nolimitlps Thành viên cấp 2

Tình hình là sếp mình mở cty mới nên kiu mình thiết kế logo, mình mình thì ngu ngu cái zụ design lắm, suy nghĩ cả buổi, coppy past tè le nó ra cái này, các bác góp ý giúp mình với, bác nào rảnh thì làm giúp dùm 1 cái, xinh hậu tạ <3

...
  2. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

cho biết cũ thể công ty bạn làm về ngành gì được ko ^^ như vậy sẽ dễ liên tưởng hơn
    nolimitlps thích bài viết này
  3. nolimitlps

nolimitlps Thành viên cấp 2

buumArt Công ty luật bạn à ^^ logo có ý là "Văn Phòng Luật Sư T&C"
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

nếu là luật thì nên thêm mấy cái cân vào
  5. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Nếu là luật thì nên thêm nền là Rừng vào :v
  6. nolimitlps

Dinh Cuong sếp mình nói luật bây giờ hok có công bằng, nên kg thik cái cân :D
  7. Dinh Cuong

cái vòng mà bạn làm là vòng từ lá cây nguyệt quế, thứ này được đội trên đầu của thần công ly Apollo
  8. lovthegreat

lovthegreat Thành viên cấp 1

Mình thấy thiết kế của bạn hơi bức bối và gò bó quá, đó chỉ là cảm nhận của cá nhân mình, tặng bạn 1 bản tham khảo thêm
  9. nolimitlps

Dinh Cuong đúng là vòng nguyệt quế đó bạn! Mình thấy nếu kg dùng cái cân thì dùng cái vòng nguyệt quế thử ^^
  10. Dinh Cuong

nhìn vào logo của bạn nhiều ng sẽ thắc mắc nó là gì, nếu là mình thì sẽ thay chữ low firm bằng "Văn phòng luật pháp" hình vòng cung theo dìa nữa đường tròn phía trên, ở giữa là tên T&C
  11. nolimitlps

ý bạn Dinh Cuong đại khái là như vầy phải kg?
  12. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

font có chân và ko chân ko nên dùng chung
    nhìn vào biết ngay vòng nguyệt qế nhưng ko hiểu sao mình cứ liên tưởng đến 1 cty về... nông nghiệp =,='
    Hạnh Ngônolimitlps thích bài viết này.
  13. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Bác nên tham khảo logo của các công ty làm về luật khác để có thêm khái niệm để thiết kế nhé.
  14. Dinh Cuong

à không ý mình là làm cái chữ văn phòng luật pháp đi theo vòng cung giống như mấy cái dấu mộc của bộ giáo dục, cái bạn làm ở trên khiến cho chữ T&C bị chìm rồi.

Ủng hộ diễn đàn