Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Nhờ các pro xem giúp em có phạm phong thủy gì không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi tiendesigner, 31/8/15.

Lượt xem: 2,366

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Tình hình là bạn em nhờ vả làm cái logo có trả tiền. Lúc đầu làm cái hình tròn mà bạn không ok nên làm lại cái logo giọt nước này. Lúc design thì e thấy ok mà sao đắp lên cái giấy chứng nhận này theo yêu cầu của bạn thì em thấy cái đỉnh logo quá nhọn, chọi với dòng chữ phía trên. Em sợ nó phạm phong thủy gì đó rồi ảnh hưởng tới người ta. cái logo trong hình là em lấy làm mẫu cho bạn coi thôi nên logo nham nhở thế. vấn đề cốt là cái logo có phạm gì không? chứ em lo lắm các bác ạ

...
  2. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

chỉ là cái giấy chứng nhận thôi mà :))
  3. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

Để thế thì đúng là hơi khó thật :))
    Vì hình giọt nước thế kia, thì bên trên đầu nó phải k có đối tượng nào cơ.
    Bạn thử đặt nó sang bên trái chữ hội sinh viên... xem sao, hoặc cho cái hình tròn làm cái nền quanh nó... hoặc tính phương án nào đấy chứ để thế kia thì mình thấy nó cũng cứ chênh vênh tnao ấy :D
    tiendesigner thích bài viết này
  4. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Thử rồi Dương, chỉ có cách này ổn mà nó cũng bảo đặt đúng chỗ đó.haizz.
  5. Dương DesignArt

postimg.org/image/sw5uv76rz/]https://s27.postimg.org/sw5uv76rz/orqpezxw.jpg

Bạn xem thử kiểu này ổn k :D
    Cho cái trên nhỏ đỡ đi để logo nổi hơn :v
  6. Dương DesignArt

postimg.org/image/sw5uv76rz/
  7. msm

msm Thành viên cấp 2

Klq, nhưng thớt cho hỏi cái ý tưởng của logo này là từ cái còi à. Mình nhìn ngược nhìn xuôi cũng ko hiẻu cái phần đỉnh kia tượng trưng cho cái gì
  8. tiendesigner

phần trên tượng trưng cho sách, sư phạm đấy
  9. msm

msm Thành viên cấp 2

Thực ra nếu lấy mấy cái trang sách đó tượng trưng cho sư phạm thì nghe hơi bị gượng ép. Thành ra logo này hơi bị khiên cưỡng về tổng thể bố cục. Nhưng bên đặt hàng ngta ok rồi thì thôi ko bàn cái này nữa.
    Thực ra đây là logo của hội sinh viên, như vậy thì vị trí của nó đang được đặt bây giờ là không phù hợp. Cái logo này đáng lý phải đặt phía trên cùng hoặc bên trái tên Hội sinh viên trường..... mới đúng.
    Còn vị trí bây giờ của nó là logo của chương trình hay phong trào Chủ nhật xanh. Bạn chủ thớt thử nói chuyện với khách xem có bố trí sắp xếp lại vị trí các thành phần ko
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/9/15
  10. tiendesigner

Thì mình vẽ tượng trưng cho các trang sách thôi. Thiết kế mà, hầu hết là gượng để ra hình chứ đâu phải lúc nào mình cũng vẽ y chang cuốn sách ở ngoài vào bạn ơi.

Còn bố trí thì mmình thấy nó có nhiu đó thành phần thôi đem logo vào góc thì phần còn lại nó trống trơn à. Logo phong trào không có
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/9/15
  11. msm

msm Thành viên cấp 2

ko cần logo phong trào đâu bạn, cách điệu cái chữ Chủ nhật xanh cho nó khác bình thường đi đê nổi bật nó lên là ok. Tất nhiên là nếu phía kia ngta ok. Còn nếu giữ nguyên bố cục này thì thật là hơi nan giải
  12. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) Can u define "Phong thủy trong logo" ? Dont understand what u mean :-?
  13. tiendesigner

Search google Plz
  14. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cái chóp logo cao quá, bạn cho nó ngắn lại là vừa mắt rồi. Giấy chứng nhận chọn phông khỏe lên nữa đi và cho to nó ra 1 chút.
  15. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

logo nhìn bình dân với lại phong cách từ ngày xưa rồi.
  16. Kings

Kings Thành viên cấp 2

nhìn cái quyển sách lật cứ y như con dao đang bổ xuống vậy đó @@ haizzz. nên cách điệu cái quyển sách lại bạn. Với lại con chim thì cứ y như đang bị nhốt trong lồng. Nếu bạn cách điệu tại sao bạn ko kết hợp giữa con chim và quyển sách lật. Hết
  17. tiendesigner

Chuyên gia phong thủy tới ^^, hok phải con chim mà là ngọn lửa. Logo con chim là của hội sv việt nam, sửa quýnh chết!
    Kings thích bài viết này
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Haizzz. già rồi. mắt kém. nhìn nhầm giữa chim vs lửa mới ghê @@. Mong thông cẩm ^^:)):))

Ủng hộ diễn đàn