Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo,Packaging] Thiết kế bao bì sản phẩm SAFE (Condom)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi vonmquocthai, 16/1/13.

Lượt xem: 6,719

1. vonmquocthai Thành viên cấp 1

Hiện mình đang thiết kế logobao bì cho 1 nhãn hiệu BCS mới :|. Ý tưởng thì thể hiện lên máy thì chỉ được có mỗi 2 mẫu logo. Nay mình post lên diễn đàn để mọi người góp ý giúp mình vì khách hàng yêu cầu có 3-4 options mà giờ mới làm được có 2 cái xong bí luôn :((. Mình cũng có phối cảnh ra vài sản phẩm, mọi ngươì góp ý nhiệt tình nhé. :)

[​IMG] Logo
    ( Logo trên là mình vẽ chữ, logo dưới thì dùm font phối lại)
    Sản phẩm 1
    Sản phẩm 2
    Sản phẩm 3

...
    tndoubleh, dinhanhkhoi, Nguyễn Thái1 người khác thích bài viết này.
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

mình thích chữ E với cái chân thứ 3 đấy>:)
    Nguyễn Tháivonmquocthai thích bài viết này.
  3. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Render cai' san? pham? ngon vay. :D
    vonmquocthai thích bài viết này
  4. vonmquocthai

vonmquocthai Thành viên cấp 1

Mình ko biết xài 3D, cái đó là vẽ bóng bằng tay trong PS :(((((
    Chất PC thích bài viết này
  5. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên cấp 1

vậy mà đẹp thế hả bác @.@

em không đi theo nghề này quả là chuẩn ^^ các bác thiết kế đẹp và chuyên nghiệp quá :D
    Chất PCvonmquocthai thích bài viết này.
  6. manhmanh189

manhmanh189 Thành viên cấp 2

Nhìn bao bì nó không liên quan lắm :D
  7. StefenDo

StefenDo Thành viên cấp 1

MÌnh thấy số 2 nhìn ok nhất :D
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình thích mẫu bên dưới của bạn, vì nhìn chữ nó cũng có tý liên quan tới bcs.
    Già bảnvonmquocthai thích bài viết này.
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chữ E muôn năm :))
    An Thị Gì Gì Đấyvonmquocthai thích bài viết này.
  10. saokim

saokim Thành viên cấp 1

Nhãn hiệu này nhìn ngộ nghĩnh ghê
  11. Kay Hiếu

Kay Hiếu Mới đăng kí

Độc đáo quá, nhưng chưa thật gây nổi bật tiêu chí sản phẩm này là đồ dùng cho nam giới,
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ý
    Ý là phải cho cái tờ rym to hơn đây mà ;))
  13. saokim

saokim Thành viên cấp 1

Mình thấy mẫu 2 được đấy, nhìn rất nóng bỏng :D
  14. Già bản

Già bản Banned

Mình thích cái logo bên dưới hơn. Cho cái bao cao su vào gạch bên dưới chữ F thì hay hơn . Như là chữ F đang ...dogging chữ E :))
    vonmquocthaiwilly.tran thích bài viết này.
  15. willy.tran

willy.tran Thành viên cấp 1

Ý tưởng dogg*** quá hay :))))
  16. MrNoob

MrNoob Thành viên cấp 1

Mẫu 02 ok :)
  17. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Ý tưởng đặc biệt nhé.
    Cái logo 2 sao không chòng bcs vào cái móc bên dưới của chữ F, chẳng lẽ đeo bcs vào đầu trên à. Chữ e trông rất giống cái mông đối tượng đang tham chiến :))
    Cái bao bì #1 nhìn ok, cái thứ 2 giống bao bì sản phẩm liên quan tới vải, cái cuối nhìn lại nhớ tới mấy hộp thuốc giun :D
  18. linkdesign

linkdesign Thành viên cấp 1

Ý tưởng và cách thể hiện của bạn khá hay, vừa đủ ý nhị và lại có điểm nhấn khá ổn, cá nhân mình thích phương án 2 - nó có sự kích thích và gây chú ý hơn, bao bì mình thì mình tin là bạn đang trong giai đoạn đầu thử nghiệm nên chắc chắn sẽ còn nhg sp tốt hơn trong tương lai gần vì bao bì hiện tại đang ở mức độ hơi hiền lành so với logo (cá nhân mình thấy vậy) - cảm ơn vì đã share
  19. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Bạn vẽ bóng kiểu gì mà đẹp vậy. Cho mình xin cái tut hoặc những bước cơ bản được k?
  20. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Mình góp ý bạn thế này : mẫu 1 <dưới>[​IMG]

Bạn thiết kế nét thứ 2 của chữ E nó nhổng thẳng lên 45 Độ hướng về phía người nhìn.
    Về cả suy nghĩ lẫn cách vẽ logo sẽ đạt cho logo lên một mức quảng bá hoàn toàn mới !
    <Tuy logo có sự liên tưởng về hình học tới thực tế, nhưng về cảm giác và suy nghĩ, kiểu nâng 'chân giữa' của của chữ E lên sẽ để lại giấu ấn cho kẻ nào dám liếc mắt nhìn qua, có thể 2 chân kia bạn cách điệu luôn càng tốt, cơ bản ý tưởng là như thế>
    Chúc bạn thành công

Ủng hộ diễn đàn