Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không gõ được Tiếng Việt trong Photoshop (Win 10)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhã Chi, 12/9/16.

Lượt xem: 7,382

1. Nhã Chi Thành viên cấp 1

Chào các anh chị ạ.
    Tình hình là hồi còn sài win 7, em gõ trực tiếp tiếng việt vào photoshop được. Không cần phải font VNI & Kiểu gõ VNI gì cả. Chỉ cần Font Unicode và kiểu gõ Unicode thì gõ tiếng Việt như gõ vào Word.
    Vậy mà không hiểu sao khi lên Win 10 thì không được nữa. Muốn gõ tiếng Việt thì copy từ chỗ khác vào, hơn nữa một số chỗ lại bị lỗi chữ... Vấn đề này có cao nhân nào giúp em không ạ. Em xin cảm ơn nhiều lắm.!!!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

1- thường có chế độ Unicode và Unicode tổ hợp, nên chọn sang unicode, đừng chọn cái tổ hợp.
    2- click làm như hình, nếu thấy VN thì chuyển thành ENG.
    3- Check Glyhps xem có support việt hóa không. GL
    *flies away*
  3. quymai

quymai Thành viên cấp 1

bạn tắt unikey ở thanh taskbar rồi bật lại unikey dưới quyền Administrator xem dc không nhé
    tranvan.muonNhã Chi thích bài viết này.
  4. Lê Nguyễn Quỳnh Anh

Lê Nguyễn Quỳnh Anh Mới đăng kí

Sau cách này mà còn không gõ được tiếng việt thì bác tắt PTS đi rồi cũng Run as admin....... thử coi
  5. TopBG

TopBG Thành viên cấp 1

Bác có dùng Garena+ không?. Nếu dùng thì có 2 cách
    1. Vào Task Manager tắt cái "gghost......."
    2. Tắt Unikey rồi sau đó chạy lại dưới quyền administrator
    Nhã Chi thích bài viết này
  6. Nhã Chi

Nhã Chi Thành viên cấp 1

quymai cảm ơn cách của bạn nhé, mình thử bật unikey dưới quyền admin thì lại được.
    Sẵn hỏi các bác luôn là có cách nào mặc định khởi động unikey là chạy dưới quyền ad không nhỉ?
  7. quymai

quymai Thành viên cấp 1

hình như không có bạn ơi,mình cũng không biết nữa cơ
  8. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Nhã Chitranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn