Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không sử dụng được free transform

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hell angel, 25/8/15.

Lượt xem: 4,282

1. hell angel Thành viên cấp 1

Lâu rồi mới cần dùng đến photoshop để resize hình ảnh, nhưng khi sử dụng free transform thì không thể dùng chuột để thay đổi kích cỡ hiện có của hình ảnh và xoay ảnh được, các anh chị cho em hỏi đây là lỗi gì và sửa ntn với ạ?

...
  2. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Nhìn trên hình thì có thể kéo mà nhỉ :|:|:|
  3. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

hình như bạn chỉ mới mở hình, chưa chọn công cụ thì phải
  4. hell angel

hell angel Thành viên cấp 1

Em chọn rồi ạ, dùng brush thì chỉ vẽ được từng chấm 1 thôi, không kéo chuột để vẽ thành 1 đường hoàn chỉnh được, mới tuần trước em vẫn dùng photoshop bình thường, không biết vấn đề là do phần mềm hay kẹt phím nhỉ?
  5. dienbinh

Tắt PTS sau đó mở lại, vừa double click nhấn ctr+shift+alt ( khôi phục mặc định ấy) xem làm được k
  6. hell angel

Không được bác ạ, em thử rồi, gỡ ra cài lại rồi cũng không được, chắc lỗi không phải do phần mềm hay tùy chỉnh rồi :(
  7. dienbinh

khi khôi phục lại mặc định như lúc mới cài rồi tùy chỉnh gì nữa thớt
  8. hell angel

à, ý em là trước khi khôi phục ấy bác :( giờ cài lại cũng k dc nữa
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chạy dưới quyền quản trị Run As Administrator thử đi thớt.

Ủng hộ diễn đàn